เพื่อนสมาชิก มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เกี่ยวกับตู้ลำโพงนำเข้าเทียบกับราคาขาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:53:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิก มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ เกี่ยวกับตู้ลำโพงนำเข้าเทียบกับราคาขาย  (อ่าน 7067 ครั้ง)
dB_WB
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 05:47:24 PM »

เห็นหลายยี่ห้อ จาก เมกา อังกฤษ ฝรังเศส ช่วยวิจารย์หน่อยครับว่า สินค้าตู้ลำโพงพวกนั้น ทำมาขายเมืองไทยคุ้มแล้วหรือครับ ภายนอกดูดี แต่ภายในดูไม่สมราคาเท่าไหร่ มันเบสิกมากๆ เลย แตถ้าภายในหรูๆ หน่อยราคาก็แพงโคตรๆ เลย จะว่าพวกเราถูกหลอกก็ไม่เชิง

ฝากไปถึงพี่ Thawach ด้วยนะครับ  Sad

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 06:22:09 PM »

ทั้งลำโพง ทั้งตู้ เมืองไทยทำได้หมดแล้ว
เราจะโง่ไปซื้อเขาก็ตามใจ พวกฝรั่ง ญี่ปุ่น
ค่าแรง ค่าครองชีพมันสูงมาก มีแต่คนเงินเดือนเป็นแสนบาท
สินค้ามันก็ต้องแพงมากกว่าสินค้าชนิดเดียวกันที่บ้านเรา
กำไรก็ต้องเอามากๆไว้เพราะมันกินสเต็ก ไม่ได้กินข้าวอย่างไทย

ส่วนตัวผมแล้ว ใช้แต่ของไทยราคาถูกเป็นส่วนใหญ่ ไม่นิยมของนอกราคาแพงๆ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:18:15 AM »

เห็นหลายยี่ห้อ จาก เมกา อังกฤษ ฝรังเศส ช่วยวิจารย์หน่อยครับว่า สินค้าตู้ลำโพงพวกนั้น ทำมาขายเมืองไทยคุ้มแล้วหรือครับ ภายนอกดูดี แต่ภายในดูไม่สมราคาเท่าไหร่ มันเบสิกมากๆ เลย แตถ้าภายในหรูๆ หน่อยราคาก็แพงโคตรๆ เลย จะว่าพวกเราถูกหลอกก็ไม่เชิง

ฝากไปถึงพี่ Thawach ด้วยนะครับ  Sad

ฝากอะไรหรือครับยังไม่ได้รับเลย   ไม่่เคยเห็นรูปที่ว่าเลยพูดไม่ออกว่าคุ้มหรือเปล่าembarrassed7
dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:45:28 PM »

DYNAUDIO : Focus 140
ลำโพงเล็กนิดเดียวขายตั้ง 9x,xxx
dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:47:01 PM »

B&W HTM3S
ลำโพงเซ็นเตอร์ ตัวละแสนกว่าบาท  พะ พะ  แพงงงง ประดับเพชรเม็ดงามก็ไม่ปาน
dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 03:51:24 PM »

ProAc CARBON PRO 8 คู่ละ 1.6 ล้านบาท จะว่าดอกลำโพงแพงก็ไม่น่าจะขนาดนั้น ตู้หรอก็ไม้อัด
พะ พะ แพง แบรนด์ตะวันตก แต่ไม่รู้ผลิตในจีนหรือเปล่า หลังๆ ยี่ห้อดังๆ ก็ผลิตในจีนทั้งนั้น
 ไม่เอา
Thawach
Full Member
member
**

คะแนน243

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 02:55:56 PM »

ดูเเล้วครับถ้าไม่รวยจริงๆ ก็ไมมีใครกล้าซื้อเหมือนกัน   DYNAUDIO  เขาวางราคาขายขนาดนี้มานานเเล้ว   ดอกน่าจะ 5 นิ้ว  เทียบกับ xav วางหิ้งในรุ่นท๊อป  xav ราคาอยู่ราวๆ 6 หมื่นบาท  DYNAUDIO  เเพงกว่าสามหมื่น  หลังจากบวกภาษี  กําไรต่อตู้คงราวๆเกินครึ่งเเน่นอน   ดูวัสดุที่ทําก็เดิมๆ xav ดูโดดเด่นกว่าเเน่นอน   ส่วน B&W นั้น  รุ่นนี้ในต่างประเทศก็เล่นกันเยอะ   ถ้าถามว่าเเพงใหม่สําหรับเราๆรากหญ้าเเพงเเน่นอน    รุ่นนี้คงมีอะไรๆที่ทําให้เเพงกว่ารุ่นบางรุ่นของ B&W  เอง ซึ่งปกติราคาขายในรุ่นเล็กอยู่ราวๆหมื่นกว่าบาท   เเต่เดี๋ยวนี้ค่าเงินของเราอ่อนตัว  ไม่รู้ยังมีอีกหรือเปล่าหมื่นเศษนี่ กรวยที่ทําก็ใช้วัสดุชนิดใหม่  B&W ไปไวมากจริงๆ   ส่วน Proac นั้น  คงต้องฟังจริงๆหล่ะครับ   น้อยคนมากที่จะมีเงินซื้อได้   กําไรคงมากมายก่ายกอง   เเต่มันขึ้นอยู่ที่ความชอบของบุคคลด้วย   เอาใจเราตัดสินไม่ได้  เพราะเรามันชนชั้นไม่รวยไม่จน lv!  คนที่ซื้อได้จริงเเค่นําดอกเบี้ยเงินฝากมาซื้อก็ถือว่าเเค่นิกหน่อยเเล้วครับ     ราคานี้ไม่ถือว่าเเพงในไทยอย่างเดียวต่างประเทศเขาก็ถือว่าเเพงด้วย   คนรวยจริงๆถึงจะซื้อได้   พี่เคยอ่านการให้มภาษณ์ของเจ้าของบริษัทเจเนซิส   ลําโพง 2 ล้านบาท   มีคนถามว่าเขาใช้เวลานานไหมที่ตัดสินใจซื้อลําโพงรุ่นนี้   เจ้าของบริษัทเจเนซิสตอบว่าเขาฟังเเค่ 15 นาทีก็ตัดสินใจซื้อเลย!   สําหรับเราๆถือว่าเเพงมากเลยครับ   เเต่กับคนบางกลุ่มเขาถือว่าไม่เเพง  อันนี้มองกันคนละมุม   สําหรับผูค่อนข้างมีอันจะกินหน่อยเท่าที่เห็นโดยมาก  ราคาที่เล่นโดยทั่วไปทั้งระบบไม่เกินเกิน 2-3 เเสนบาทครับ   อันนี้ก็คนละมุมครับ   บางคนมีรายได้สูง  ซื้อจักรยานขี่คันละเเสนนั้นเป็นเรื่องปกติของเขา   ตรงนี้ว่ากันไม่ได้ครับ  ดูอย่างเเอ๊ดคาราบาวซิ  ซื้อฮาเล่ย์ราคาเป็นล้านอันนั้นเป็นของผู้มีอันจะกินตัวเขาเองก็ถือว่าไม่เเพง   มันขึ้นอยู่ที่มุมมองครับ  ถ้าเราไปถามซาเล้งเก็บขยะ  เขาคงให้คําตอบทั้งชาติว่า  ไม่ซื้อหรอกเเพงฉิบหายเลย
dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:14:15 PM »

XAV เสียงก็ใช่ย่อยนะครับ เท่าที่เคยฟังมา เสียงดีกว่าของนอกซะอีก
try!!
dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:32:31 PM »

ทำไมพี่ Thawach ถึงได้ชอบลำโพงมากนักครับ ผมเห็นว่าเป็นผู้ที่ลุ่มหลงและรู้จริงในทุกแง่มุม ทำไมถึงได้ชอบขนาดนั้นครับ ระวังสาวๆ เหงานะครับ ห่วงแต่ลำโพงอ่ะ  lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์