ต้องการลบรหัสผ่านที่ตั้งไวเพื่อไม่ให้คนอื่นมาเปลี่ยนแปลงที่ตั้งไว้ในไบออสครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:13:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการลบรหัสผ่านที่ตั้งไวเพื่อไม่ให้คนอื่นมาเปลี่ยนแปลงที่ตั้งไว้ในไบออสครับ  (อ่าน 3470 ครั้ง)
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 06:35:52 AM »

ที่ต้องการลบก็เพราะว่าลืมรหัสที่ตั้งไว้ครับ
ช่วยทีนะครับ จริงๆผมก็พอรู้บ้าง..
แต่ตอนนี้ลืมไปหมดแล้วครับ  Grin Grin
รบกวนช่วยด้วยนะครับ  Cheesy

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 06:44:42 AM »

กำหนดรหัสผ่านให้ใหม่ไปเลยครับ..
วิธีการก็ง่ายๆ เพียงแค่ปิดเครื่องคอมพิวเตอร์แล้วถอดปลั๊กให้เรียบร้อย
(ย้ำ!! ถอดปลั๊กให้เรียบร้อย) แล้วเปิดฝาเคสออกมา

หาตำแหน่งของถ่านไฟเลี้ยงไบออส ซึ่งจะมีลักษณะเป็นวงกลมแบนๆ
รูปภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต

ให้ถอดถ่านนี้ออกมา โดยทิ้งระยะเวลาไว้ 10 นาที แล้วจึงใส่กลับที่เดิมและเปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ตามปกติ รหัสผ่านจะถูกลบออกไปและข้อมูลการตั้งค่าของไอออสทั้งหมดจะถูกลบออกไปด้วยเช่นกันครับ...
ให้ไปตั้ค่า วัน/เวลา และข้อมูลทั้งหมดใหม่อีกครับ

ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไงก็แจ้งด้วยนะครับ...
จะได้ไปหาจากเน็ตมาให้เพิ่ม ส่วนอันนี้เอาจากประสบการณ์เองครับ

mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 07:07:50 AM »

ขอบคุณมากๆเลยครับผม  Cheesy  HAPPY2!!  Cheesy
เดี่ยวจะเเจ้งให้ทราบครับ

mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 06:29:17 AM »

ทำได้แล้วครับผม...
แต่ต้องมานั่งตั้งใหม่เนี่ยสิ อิอิ  Cheesy  HAPPY2!!  Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์