ขายเป็ดไข่(สาว อายุ8เดือน)กำลังไข่ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 07:09:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเป็ดไข่(สาว อายุ8เดือน)กำลังไข่ครับ  (อ่าน 8182 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:48:36 PM »

มีประมาณ1,000 ตัว ขายตัวละ110บาท
  กำลังให้ไข่ 80-90%

เพราะต้องการหาทุนไปเปิดร้านซ่อมทีวี-เครื่องเสียง ครับ
  ติดต่อได้ที่ 0874638654 เมล์ lsv2005@hotmail.com  HAPPY2!!

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 06:50:37 AM »

พี่เล็ก ไม่เอาเกษตรแล้วหรือครับ
เลยจะกลับมาเปิดร้านซ่อมอีก

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:07:26 AM »

ช่วงนี้ คุณแม่ผมสุขภาพดี มีน้องชายช่วยดูแล ผมก็หายห่วง
  สวนปาล์ม ก็กำลังโต แต่ยังให้ผลผลิตไม่เต็มที่ ..ปัญหาปุ๋ยก็น้อยลงมา เพราะผมแนะนำให้น้องชายใช้ขี้เป็ดเป็นปุ๋ยช่วยอีกทาง ต้นปาล์มใบเขียว ต้นสมบูรณ์กว่าเดิม ..ช่วยลดต้นทุนค่าปุ๋ยได้ 40% ...ผมก็หายห่วง(เป็ดแบ่งขายครับ ยังให้คนงานเฝ้าสวนเลี้ยงไว้ส่วนหนึ่ง เพราะปาล์มผมขาดขี้เป็ดไม่ได้ครับ)
  ประกอบกับช่วงนี้ พ่อตาไม่ค่อยสบาย สงสารแฟนผมครับ อยู่ทางใต้ขึ้นไปดูแลลำบาก ..ดังนั้นผมคิดว่าช่วงนี้น่าจะกลับไปเปิดร้านที่เชียงใหม่เหมือนเดิมจะดีกว่า เพราะทางใต้ลงตัวแล้วสบายใจครับ  HAPPY2!! Cheesy
member
*

คะแนน712

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:28:31 AM »

ขอให้พี่เล็กกลับเชียงใหม่แล้ว ร่ำรวย ประสพความสำเร็จยิ่งกว่าเดิมครับ
พี่เล็กดึงกระทู้ สอนคอม ของผมมาไว้หน้าแรก ผมต้องขอขอบคุณพี่เล็ก
มากครับ ถ้ามีลูกศิษย์มาก ผมก็จะพอมีเงินก้อน คิดว่าจะแบ่งไปช่วยเวปเราด้วยครับ
อดใจรอหน่อยครับ เพราะผมโฆษณาไว้หลายที่ ซ่อมเครื่องอย่างเดียวมันได้เงินไม่มาก
เป็นเบี้ยหัวแตกครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:07:26 AM »

ซ่อมเครื่องอย่างเดียวมันได้เงินไม่มาก
เป็นเบี้ยหัวแตกครับ

...แต่ผมเปิดร้านซ่อมแล้วมีเงินเก็บทุกเดือนครับ ..มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ฤดูกาล..(พูดจริงๆนะครับ  Shocked )
  ..จ.เชียงใหม่ พื้นที่ร้านซ่อมผม ช่วงปิดเทอมจะเงียบครับ แต่ช่วงอื่นจะมีงานซ่อมตลอด ..ยิ่งหน้าฝนแล้ว เจ้าประคุณเอ๋ย ..ฟลายแบคขาดตลาดเลย
  ...ส่วนงานซ่อมตู้เย็น ..เครื่องเย็น จะบูมสุดช่วงหน้าร้อน
  ..กลับไปเชียงใหม่คราวนี้กะทำระบบเสียงPA ร่วมด้วย หากร่างกายยังไปไหว เพราะสมัยก่อนรายได้ดีมากครับ(ร้านผมเปิดให้เช่า-จำหน่ายระบบเครื่องเสียง,เครื่องดนตรีในสวนอาหาร โรงแรม เป็นอันดับแรกๆของจ.เชียงใหม่ก็ว่าได้ครับ ตั้งแต่สมัยนั้นมิเชอร์made in thailandไม่มีขาย ต้องใช้ของนอกทั้งนั้น ..ผมจึงเป็นตัวแทนบ.แต้เซ่งฮงของคุณสมศรี เตชะยืนยง เน้นขายสินค้าแบรนด์เนมเช่น ROLAND KORG FENDER ฯลฯ ทำมา15ปีก็หยุดเพราะอาจมีอุปสรรคหลายอย่างและขาดเงินทุนหมุนเวียนเพราะผมเอากำไรไปเล่นที่ดิน ที่โครงการนิธิโรธน์ถ.ลำพูน-เชียงใหม่ หมดไปหลายล.เหมือนกัน
  อาชีพทำเครื่องเสียงPA หากทำเป็นรายแรกๆรายได้ดีมากครับ แต่ในปัจุจุบัน เครื่องเสียงPA ราคาถูกมากๆทำให้รายเล็กรายน้อยสามารถซื้อหากันได้ทั่วไป และแข่งขันกันมาก ลดราคากัน ทำให้วงการPAตกต่ำลงมาครับ )
  ..ทั้งหมดนี้อาจเป็นข้อมูลเล็กๆน้อยๆแด่เพื่อนที่จะประกอบอาชีพดังกล่าว เพราะผมลองมาแล้ว อาชีพที่เจ็บตัวน้อยที่สุดและหาเลี้ยงครอบครัวเราได้สบายๆคืออาชีพช่างซ่อมครับ ..แต่อาจรวยช้าหน่อยนะครับ  Cheesy
member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:06:25 PM »

เบี้ยหัวแตก ของผมคือลูกค้าที่ซ่อมมีน้อยครับ
ผมทำคนเดียว ยังมีเวลาว่างเลยครับ แต่ว่าผมไม่ได้ซ่อม
ตู้เย็นกับเครื่องซักผ้าครับ
งานสอนซ่อมคอมพิวเตอร์ น่าจะเป็นรายได้หลักของร้านผมมากกว่าครับ

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:22:47 PM »

คุณวรเทพ น่าหาลูกมือรับงานตู้เย็นกับเครื่องซักผ้าเพิ่มนะครับ ..ทำให้ครบวงจรไปเลย ทำเลดีๆในกลางกทม...ทำเลดีกว่าผมตั้งเยอะ ผมว่าหากงานคุณวรเทพเปิดด้านนี้จริงงานตรึมครับ ...กทม.กำไรอย่างต่ำสี่ซ้าห้าหมื่นต่อเดือนน่าจะทำได้ครับ  HAPPY2!! Smiley
member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 04:12:50 PM »

ครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์