Combofix รุ่นอัพเดท 10-01-2011 โปรแกรมกำจัดไวรัสสำหรับ XP
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:19:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Combofix รุ่นอัพเดท 10-01-2011 โปรแกรมกำจัดไวรัสสำหรับ XP  (อ่าน 5122 ครั้ง)
boynotza002
Full Member
member
**

คะแนน36

« เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:16:15 PM »

Combofix อัพเดท 10/01/2011 สุดยอดโปรแกรมกำจัดไวรัสและกู้คืนระบบแบบ All in One โดยไวรัสดังกล่าวมันจะคอยก่อกวนการทำงานของ Windows XP ไม่ ว่าจะไวรัสซ่อน Task Manager ไวรัสซ่อน Folder Option ไวรัสที่มากับแฟลชไดร์ฟ พวกที่เป็น AutoRun ต่างๆ ไวรัสซ่อนไฟล์ ซ่อนข้อมูลในในแฟลชไดร์ฟ ไวรัสที่ปิดการทำงานของ Regedit ไวรัสที่ Restart เครื่องทันทีที่ไปยุ่งเกี่ยวกับการปรับแต่งรีจีสเตอร์ต่างๆ รวมไปถึงไวรัสแปลกๆ ที่บางท่านอาจจะคาดไม่ถึงว่ามันคือไวรัส เช่น มัลแวร์ สปายแวร์ต่างๆ โดยโปรแกรมนี้จะแสกนและลบมันทิ้งไปพร้อมกับกู้คืนระบบที่เสียหายให้กลับมาทำ งานดังเดิมด้วย หลังจากนั้นท่านค่อยใช้แอนตี้ไวรัสของท่านแสกนและสั่งฆ่าไวรัสต่ออีกทอด หนึ่งซ้ำครับ เพราะโปรแกรม Combofix เป็นเพียงตัวกู้ระบบและฆ่าไวรัสเบื้องต้นเท่านั้นอาจจะทำไม่ครอบคลุมทั้งหมด

ทั้งนี้ท่านควรใช้โปรแกรม Combofix ในหมวดเซฟโหมดนะครับจะได้ผลดีที่สุด (เปิดคอมพ์ขึ้นมาแล้วกดปุ่ม F8 ย้ำๆ ก่อนเข้า Windows XP จากนั้นเลือก Save Mode นะครับ)

โหลด:http://www.ohodownloads.com/download-software.php?p=12574

เป็นผู้สูงอายุ อย่าสูงแค่วัน เดือน ปี แต่ต้องสูงด้วยคุณความดี ที่ฝากไว้แก่อนุชน

S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 03:46:38 PM »

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆ ผมพยายามทำลาย autorun.inf มา 1 อาทิตย์เต็มๆครับ สแกนแล้วมาอีก avast 5.0 ก็แล้ว nod32 ใม่ต้องพูดถึง avg  norton   kasper sky ที่ว่าแน่ จะ key จะ serial กี่ตัวๆ ก็ใม่ออกสักทีแถมใปสร้างญาติพี่น้องใว้ทุกใดรว์ วันนี้เพิ่งสำเร็จโหลด combofix มาหลายตัว แต่ใม่ใด้ผล เจอตัวนี้เอาอยู่เลยครับ เครียดมา1 อาทิตย์เต็ม โล่งใจสักที
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 05:06:09 PM »

มีประโยชน์มากๆครับ +1  เยี่ยมมาก  เยี่ยมมาก  Cheesy

yothin
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:08:57 PM »

ใช้ยังไงครับ ต้องติดตั้งไหม ของผมฏ้โดนไวรัส
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์