ทีวี SANYO รุ่น CT-21KX2 เปลี่ยนICเม็มโมรี่แล้วภาพเต้นตามเสียง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 09:38:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี SANYO รุ่น CT-21KX2 เปลี่ยนICเม็มโมรี่แล้วภาพเต้นตามเสียง  (อ่าน 9721 ครั้ง)
cpt_888
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 02:16:55 PM »

คือขออีกเครื่องนะครับ ตัวนี้มาตอนแรก  ถ้าเข้าโหมด AV ก็เข้าไม่ได้จอมืด แต่ถ้าเข้า RF จูนช่องได้ แต่ไม่ล็อคช่อง ไม่ล็อคเสียง  ภาพเบรอ จอสีแดงออกเยอะมาก คล้ายๆกับ PANA เลยครับ แต่พอผมเปลี่ยน IC เม็มโมรี่ เข้า AV ได้ จูนช่องได้ และก็ล็อคได้ปกติ แต่ปัญหาเหลืออยู่ ครับก็คือ ถ้าดูแบบ RF เวลาเปลี่ยนช่อง มันไม่ล็อค เสียงไว้ครับ มันจะอยู่ประมาณครึ่งนึงครับ ถ้าเราลดแล้วเปลี่ยนช่องมันก็จะอยู่ตรงกลางเหมือนเดิมซึ่งดังมากครับ แล้ว เวลามันดังๆ ภาพมันจะสั่น ตามเสียงครับผม ช่วยอีกทีครับ อาจารย์ ช่วยแนะนำผมเป็น อาการๆ ก็ได้ครับผม

cpt_888
member
*

คะแนน5

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 02:48:19 PM »

ok ไม่มีใครสรุปให้สรุปเองเลยครับ ปิดงาน ตกลง เปลี่ยน Eprom หายเป็นปกติครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 03:08:04 PM »

ท่านเอา ic memory ใส่ข้อมูล eprom ของรุ่นมันหรือเปล่า หรือเป็น ic เปล่า

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
cpt_888
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:32:19 PM »

อืมขอบคุณครับที่ยังติดตามผม แต่เครื่องนี้ ปิดได้แล้วครับ พอดี ผมหาเจอ เม็มโมรี่ตัวนึง น่าจะเป็นรุ่นเดียวกันอ่ะครับ ใส่แล้วมันก็ปกติอ่ะครับผม ตอนนี้ กำลังลองเครื่อง อยู่อ่ะครับ ยังไงผมขอบคุณครับผม มีไรให้ช่วยเรื่องคอม ถามผมได้นะครับผม แหะแหะ

ท่านช่วยเข้ามาตอบกระทู้ คอม ก็ได้ครับ
                                                            worathep
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:41:54 PM »

ปิดงาน +1 ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์