ทีวี SHARP HC-2060 อาการ ติดแสตนบาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:15:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี SHARP HC-2060 อาการ ติดแสตนบาย  (อ่าน 5621 ครั้ง)
tonloveyo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน12

« เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:39:32 AM »

ทีวี SHARP  HC-2060  อาการ ติดแสตนบาย   ใช้ ไอซีคอมตัวเดียวครับ เบอร์ TDA 9381  VER STV9303
 ครับ ขั้นแรก ทำการย้ำตะกั่วทั้งปริ้นแล้วครับ  อาการเหมือนเดิมครับช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณ Cheesy Kiss

Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:21:59 PM »

ไม่คิดจะเอามิเตอร์มาวัดไฟบ้างเลยหรอ   ว่าจุดไหนมี  จุดไหนไม่มี 
tonloveyo
member
*

คะแนน12

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:31:15 PM »

ก็วัดอยู่ครับ  ไฟ b+  125 v แต่ไฟขาไอซี ผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่รู้ครับว่าขาไหนไฟเข้า ขาไหนไฟมารอครับ  ผมจึงมาขอให้เพื่อนช่างช่วยหาข้อมูลให้หน่อยครับ   ขอบคุณ Cheesy Kiss ฉงน
privann
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 07:05:24 PM »

http://www.electronica-pt.com/index.php/component/option,com_remository/Itemid,34/func,startdown/id,1400/

วงจรครับ ลองทำความเข้าใจดู  ครับ

kings21
Full Member
member
**

คะแนน63

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:20:40 PM »

ก็วัดอยู่ครับ  ไฟ b+  125 v แต่ไฟขาไอซี ผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่รู้ครับว่าขาไหนไฟเข้า ขาไหนไฟมารอครับ  ผมจึงมาขอให้เพื่อนช่างช่วยหาข้อมูลให้หน่อยครับ   ขอบคุณ Cheesy Kiss ฉงน
ข้อมูลมาก ปิดงานก็เร็ว  ว่าแต่คนซ่อมตอบแบบนี้ คนตอบคงต้องช่วยอีกยาวหรืออีกหลายเครื่อง เพราะหลักๆแล้ว ไม่รู้อะไรเลย ไม่เอา
tonloveyo
member
*

คะแนน12

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:46:32 AM »

ขอบคุณมากครับปิดงานแล้วครับ เปลี่ยน c 300 v เครื่องเปิดใช้งานได้ปกติครับ ขอบคุณมากนะครับที่ส่งวงจรมาให้ข้อมูลนะครับ    ( อิเล็กทรอนิกส์ สำหรับผม ความหมายคือ อินฟรีนีตี้  คือไม่มีที่สิ้นสุดครับ  บางอย่างบางตัวที่เพื่อนช่างไม่รู้  หรือ เพื่อนช่างไม่มีข้อมูล  แต่เพื่อนช่างเขา ก็เขียนส่งกระทุ้มา  แต่ในขณะนั้นเขาก็อาจจะพยายามศึกษา หรือ ซ่อมกับ เครื่องนั้นๆอยู่ก็ได้นะครับ  เราเพื่อนช่าง  เราคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์ เมื่อเพื่อนช่างขาดเหลือ ข้อมูลอะไร  เพื่อนช่างไม่รู้ตัวไหน  ก็ควรให้คำแนะนำซึ่งกันและกัน  แชร์ความรู้ประสบการณ์บางอย่าง  บางตัว  ที่เพื่อนช่างไม่รู้ เราคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์ ก็น่าจะให้ ข้อผิดพลาด ให้คำชี้แนะแนวทางให้เขาผู้นั้น ใช่ไหมครับ  ไม่ใช้ให้คำชี้แนะทางแนวทางอย่างอื่นนะครับ )   ขอบคูณทีมงานคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์มากนะครับ  ที่มีเวปที่ดีๆสำหรับ เพื่อนช่างอิเล็ก ที่ไว้ศึกษาข้อมูล  ขอบคุณครับ Cheesy Kiss THANK!!
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:58:22 AM »

ปิดงาน +1 ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 11:52:19 AM »

ขอบคุณมากครับปิดงานแล้วครับ เปลี่ยน c 300 v เครื่องเปิดใช้งานได้ปกติครับ ขอบคุณมากนะครับที่ส่งวงจรมาให้ข้อมูลนะครับ    ( อิเล็กทรอนิกส์ สำหรับผม ความหมายคือ อินฟรีนีตี้  คือไม่มีที่สิ้นสุดครับ  บางอย่างบางตัวที่เพื่อนช่างไม่รู้  หรือ เพื่อนช่างไม่มีข้อมูล  แต่เพื่อนช่างเขา ก็เขียนส่งกระทุ้มา  แต่ในขณะนั้นเขาก็อาจจะพยายามศึกษา หรือ ซ่อมกับ เครื่องนั้นๆอยู่ก็ได้นะครับ  เราเพื่อนช่าง  เราคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์ เมื่อเพื่อนช่างขาดเหลือ ข้อมูลอะไร  เพื่อนช่างไม่รู้ตัวไหน  ก็ควรให้คำแนะนำซึ่งกันและกัน  แชร์ความรู้ประสบการณ์บางอย่าง  บางตัว  ที่เพื่อนช่างไม่รู้ เราคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์ ก็น่าจะให้ ข้อผิดพลาด ให้คำชี้แนะแนวทางให้เขาผู้นั้น ใช่ไหมครับ  ไม่ใช้ให้คำชี้แนะทางแนวทางอย่างอื่นนะครับ )   ขอบคูณทีมงานคลังสมองอิเล็กทรอนิกส์มากนะครับ  ที่มีเวปที่ดีๆสำหรับ เพื่อนช่างอิเล็ก ที่ไว้ศึกษาข้อมูล  ขอบคุณครับ Cheesy Kiss THANK!!

ทำเสร็จแล้วมาว่าคนตอบ             ลองมองกระทู้แรกสิ  ว่าถ้าคุณเป็นคนตอบ  คุณจะตอบว่าอะไร  ใครจะไปรู้ว่าคุณต้องการอะไร     คำถามมันกว้างมาก    คุณบอกว่าอาการติดสแตนบาย ย้ำปริ๊นแล้วอาการเหมือนเดิมครับช่วยชี้แนะให้หน่อย    แต่คุณไม่ได้บอกว่าต้องการวงจร   หรือว่าไม่รู้ว่าไฟขาไหนมีหรือไม่มี       ผมก็เห็นว่ากระทู้ไม่มีคนตอบเลย  เห็ฯคำถามมันสั้นเกินก็เลยว่า    ไม่วัดไฟเลยหรือ      เพื่อมาเปิดประเด็นต่อไป     ถ้าผมไม่ตอบใครจะรู้ว่าคุณวัดแล้ว  หรือต้องการวงจร      หรือวัดแล้วมีไฟปกติแล้ว        สรุปก็คือคนไหนตอบแล้วคุณได้ประโยช์น   คุณก็ว่าเขาดี   ใครตอบแล้วไม่ได้ประโยช์น  ก็ออกมาว่า ...   คนที่ตอบเขาก็อยากช่วยกันทั้งนั้น  แต่คำถามมันกว้างเกินไป.....              ก็ขอโทษนะที่ผมมาตอบ    ต่อไปผมจะอยู่เฉยๆดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์