ขอวิธีแก้ไข windows7 รูปของiconหน้า desktop หายครับ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:31:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแก้ไข windows7 รูปของiconหน้า desktop หายครับ..  (อ่าน 36564 ครั้ง)
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 07:52:32 PM »

ขอวิธีแก้ไข windows7 ..ผมใช้ไม่คล่อง  Shocked

iconหน้า desktop หายครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม    Cheesy

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 08:00:46 PM »

พี่เล็ก ลองคลิ๊กขวาหน้า desktop----arrange icons by---ติ๊กถูกหน้า show desktop icon

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน603

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 08:39:25 PM »

ผมส่งภาพหน้าจอมาให้ดูนะครับ  Cheesy

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 09:29:46 PM »

ลองดูตามนี้ครับ

ปัญหาไอคอนหายหลังจากติดตั้ง Windows 7 ใหม่

1. คลิกขวาบนไอคอนที่ต้องการ และเลือก Properties
2. คลิกแท็บ Shortcut
3. คลิก Change icon
4. คลิก Browse หาไฟล์ที่มีไอคอนนี้อยู่
เช่น ไอคอน Explorer หาย ก็เลือกไปที่ C:\Windows\explorer.exe เป็นต้น

หรือ แก้โดยคลิกที่ไอคอนแต่ละตัวแล้วเลือก Prooerties แล้วไปที่ Change Icon
จากนั้นก็เลือกไอคอนให้มันใหม่

ว่าแต่พี่เล็กใช้ win7 ตัวไหนครับ มันมีหลายเวอร์ชั่น  Tongue
อย่างผมใช้ Ultimate 32bit

member
*

คะแนน603

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 09:57:52 PM »

ใช้ตัวเดียวกันครับ
  เป็นเครื่องโน๊ตบุ๊คของคนข้างบ้าน น้องเขาบอกว่าก่อนเสีย น้องย้ายไฟล์จากแฟลชไดร์เข้ามา แล้วเสียเลย เกือบทุกไอค่อนไม่มีรูป และคลิ๊กแล้วไม่ทำงานเลย

ผมลองเข้าไป..
1.เปิดใน program file กลับเปิดได้ครับ
2.ลองsend to desktop แล้วคลิก iconหน้า desktop ก็ไม่ทำงานเหมือนเดิม 
3. ข้อความแสดงครับ    Sad Cheesy

หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 12:30:06 PM »

ลองใช้ดูครับอาจารย์เล็ก ..  ขอบคุณ
   http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=75770.0

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
member
*

คะแนน603

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 02:59:20 PM »

ไม่หายครับผม  Cheesy HAPPY2!!

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 04:29:22 PM »

พี่เล็ก ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์