Spender E2452
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:04:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Spender E2452  (อ่าน 4928 ครั้ง)
bradpitt
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 04:25:13 PM »

เครื่องมีปัญหา คือ เวลากดส่ง PTT กลับกลายเป็นว่า ช่องความถี่เปลี่ยนครับ ไม่ทราบแก้ยังไง

boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 09:11:21 AM »

เครื่องมีปัญหา คือ เวลากดส่ง PTT กลับกลายเป็นว่า ช่องความถี่เปลี่ยนครับ ไม่ทราบแก้ยังไง
ท่านไปตั้ง เครื่อง เป็น ระบบ ดูเพล็ก ดูว่า หน้า จอท่าน มี เครื่อง หมาย + หรือ - หรือไม่

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
bradpitt
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 08:19:16 AM »

ท่านไปตั้ง เครื่อง เป็น ระบบ ดูเพล็ก ดูว่า หน้า จอท่าน มี เครื่อง หมาย + หรือ - หรือไม่

คือยังงี้ครับ กด PTT ค้างไว้ ช่องความถี่จะเปลี่ยนขึ้นไปเรื่อยๆ เลยครับ เหมือนกับเรากดปุ่มลูกศรขึ้นเลยครับ

เช่น ตั้งช่องไว้ที่ 1 กด PTT ค้าง มันก็จะขึ้น 2 3 4 5 6..... ไป เรื่อยๆ จนกว่าจะปล่อยมือครับแต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง
กด 10 ครั้ง จะเป็นสัก 2 ครั้งครับ
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 04:40:30 PM »

เครื่อง เคยตก หรือ โดน น้ำมาหรือเปล่าครับ

ตรวจสอบ ดูจุดต่อ บรอ์ดหน้าและ บอร์ดหลัง ดูก่อน ครับ

w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
bradpitt
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 08:24:22 AM »

เครื่อง เคยตก หรือ โดน น้ำมาหรือเปล่าครับ

ตรวจสอบ ดูจุดต่อ บรอ์ดหน้าและ บอร์ดหลัง ดูก่อน ครับ

ไม่เคยตก ไม่เคยเปียกน้ำ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ใช้ฟังเป็นส่วนใหญ่ กดคีย์นับครั้งได้
แต่เคยสังเกตุว่า เวลาใช้งานกับ Small Talk ไม่เคยเกิดปัญหาเลย แกะเครื่องเช็ต Key PTT ก็ ไม่มีอาการช๊อต
Key ทุกตัวก็ปกติ งง.......
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์