" วิธีหา Driver ขั้นเทพ เมื่อในเว็ปไม่มีให้โหลด "
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:12:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " วิธีหา Driver ขั้นเทพ เมื่อในเว็ปไม่มีให้โหลด "  (อ่าน 24612 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 02:55:31 PM »

เครดิต  ok.chok

เคยมั้ยกับการที่ต้องการหา Driver XP
 แต่ในเว็ปมีแต่ VISTA-7
หาDriver 7 แต่ในเว็ปมีแค่XP.......
อยาก จะหา Driver แต่ไม่รู้ว่าอุปกรณ์นั้น คืออะไร
 ทำงานยังไง แบบว่า มึนตึ๊บ... - -"
เปิดมามีแต่เครื่องหมายตกใจ โอ้ว.....มันปวดหัวมากเลย....ซาร่าห์

วันนี้ปัญหาของท่านจะหมดไป
 ถ้าท่านได้อ่านบทความสั้นๆนี้......( โอ้ว....สวดยวดไปเลย จอร์จ )

ขั้นแรกต้องหาชื่อของอุปกรณ์ตัวนั้นซะก่อน

คลิกขวาที่ MyComputer >> Manage >> Devicemanager

คลิกขวาที่อุปกรณ์ ที่ต้องการ
(สมมุติตัวนี้ของผมไม่มี Driver นะ) >> Properties

ไม่รู้ชื่อ ก็ขอดูหมายเลขบัตรประชาชนแทน อิอิ

คลิ๊กช่อง Details >> Hardware ID >> ก็อปเลขชุดที่2ไว้
 (ถ้าเป็น XP กด Ctrl+C )

เอาหมายเลขบัตร
ไปค้นหาใน Google >> นั่นไง...
รู้แล้วชื่ออะไร ทำงานอะไร อิอิ

รู้ชื่อแล้วไปหา Driver กันดีกว่า
ใส่ชื่อในช่องค้นหา
 เคล็ดลับอยู่ที่ใส่คำว่า .exe .zip ต่อท้ายคำค้นหา
 แล้วอากู๋จะพาไปที่
ที่มีDriver พร้อมให้โหลด

โอ้ว......มันง่ายจริงๆจอร์จ ....

ping!

SIWA03
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 05:53:58 PM »

โอ้...วิเศษมาก ดีใจจัง ดีใจจัง
push
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:52:26 AM »

เยี่ยมครับ ขอบคุณครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:00:56 AM »

ดีครับ ท่าน eskimo +1 ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:15:32 AM »

Lips Sealedขั้นเทพจริงๆครับ ขอบคุณ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
ya_drk
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 09:25:49 PM »

เป็นวิธีที่ง่ายและสะดวกรวดเร็วจริงๆครับ
sak32
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:28:11 AM »

lv!ขอบคุณครับ
meen_nasic
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:38:45 AM »

วิเศษจิงๆเลย  ต่อไปนี้ไม่ต้องมานั้งหาให้ลำบากอีกแล้วครับ   เยี่ยมมาก
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:56:00 PM »

เอาค่า Device Instance Id แล้วเข้าเว็บ Devid.info แล้วทำตามนี้เลยครับ

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
sangyo
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:02:00 PM »

สวดยอด....จะลองดูครับ....เพิงเปิดเจอ หุ หุๆๆๆ ขอบคุณ ดีใจจัง ju_ju!! +1ครับ
farsang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 11:17:03 PM »

ขอบคุณมากๆคับ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
gan526
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:19:11 PM »

วิธีนี้สุดยอดมากเลยครับ
เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์