เพื่อนๆท่านใด กำลังใช้MIFIแทน AIRCARD กันบ้าง..มาร่วมแชร์ความรู้กันนะครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●lan - internet - browser » เน็ตมือถือ-แอร์การ์ด » หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใด กำลังใช้MIFIแทน AIRCARD กันบ้าง..มาร่วมแชร์ความรู้กันนะครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใด กำลังใช้MIFIแทน AIRCARD กันบ้าง..มาร่วมแชร์ความรู้กันนะครับ  (อ่าน 8933 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:35:17 PM »

..บังเอิญเห็นที่ร้านค้า ขายเครื่องละ2,500  ..เจ้าของร้านบอกว่าใช้งานเหมือนAIRCARD แต่สามารถแชร์คอมพ์ได้ถึง5เครื่อง โดยส่งออกเป็นสัญญาณWIFI
  ..และยังมีความเร็วเพิ่มขึ้น สามารถดูยูทูปได้เลย(ปกติAIRCARDจะดูไม่ได้เพราะช้ามาก)
 ...อยากทราบว่าจริงไหม... ใช้งานได้ดีไหมครับ  THANK!!

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:58:17 AM »

..บังเอิญเห็นที่ร้านค้า ขายเครื่องละ2,500  ..เจ้าของร้านบอกว่าใช้งานเหมือนAIRCARD แต่สามารถแชร์คอมพ์ได้ถึง5เครื่อง โดยส่งออกเป็นสัญญาณWIFI
  ..และยังมีความเร็วเพิ่มขึ้น สามารถดูยูทูปได้เลย(ปกติAIRCARDจะดูไม่ได้เพราะช้ามาก)
 ...อยากทราบว่าจริงไหม... ใช้งานได้ดีไหมครับ  THANK!!
Mifi มันเพียงแค่เป็นตัวแชร์เน็ต จากซิมการ์ดครับ ส่วนความเร็วความไว ขึ้นอยู่กับ ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตครับพี่ ไม่เกี่ยวกัน
ถ้าพี่ใช้เน็ต 2G. อยู่ เล่นกับแอร์การ์ด หรือ Mifi ความไวเท่ากันครับ ไม่ต่าง เพียงแต่ว่า Mifi แชร์ได้ 5 เครื่อง ยูทูปกระตกครับ แต่ถ้าพี่ใช้เน็ต 3G. ของ True H+ ยูทูปไม่กระตุกครับ แต่แอร์การ์ดพี่ต้องรองรับ 3G ด้วยครับผม

สรุปครับ Mifi มีหน้าที่แชร์เน็ต ครับ ช้าเร็ว ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการ ไม่เกี่ยวกับอุปกรณ์ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าเอาไปแชร์เน็ต ใช้พร้อมกัน 5 เครื่อง ความเร็วเน็ต มันก็จะแชร์ ตามกันไปด้วยครับ   Smiley
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:10:55 AM »

ถ้าพี่จะลองใช้ ลองมองดูตัวนี้ดีกว่าไหมครับ  GNET G310H MiFi Router Phone เป็นโทรศัพท์ได้ เป็นแอร์การ์ได้ในตัว และเป็น Mifi ได้ในตัวครับ ราคาประมาณ 1,900 บาท ผมทดลองแล้วใช้งานได้ดีครับ ราคาไม่แพงมาก และเป็นโทรศัพท์ได้ด้วยครับ ใช้งานง่ายมากครับ

ดูรีวิว ของอุปกรณ์ตัวนี้ได้ที่นี่ครับ <<< คลิ๊กนี่นี่ เบา ๆ ครับ >>>
wowvee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:38:35 PM »

รบกวนหน่อยนะคะ พอดี ซื้อแอร์การ์ด ทรูมูฟ มา แต่จะเอามาแชร์ให้อีกเครื่องเล่นได้ทำได้ไหมคะโดยที่ไม่ต้อง มี MIFI สามารถแชร์เน็ตได้ไหมคะ
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:50:31 PM »

รบกวนหน่อยนะคะ พอดี ซื้อแอร์การ์ด ทรูมูฟ มา แต่จะเอามาแชร์ให้อีกเครื่องเล่นได้ทำได้ไหมคะโดยที่ไม่ต้อง มี MIFI สามารถแชร์เน็ตได้ไหมคะ
ทำได้ครับ แชร์ผ่านไวเลสแลนได้ รอนิดนึงนะครับ เดี๋ยวว่างเว้นจากภารกิจ(อาจจะเย็นนี้) จะลงข้อมูลและวิธีทำเป็นสเต็ปให้ครับ  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●lan - internet - browser » เน็ตมือถือ-แอร์การ์ด » หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใด กำลังใช้MIFIแทน AIRCARD กันบ้าง..มาร่วมแชร์ความรู้กันนะครับ