ไม่รู้จริงๆขอถามครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 10:14:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จริงๆขอถามครับ  (อ่าน 1215 ครั้ง)
winai939
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:04:23 AM »

คือว่า ทีวีรุ่น เก่าแต่ก็ไม่ถึงกับเก่ามากครับ
มี30ช่องรวมAV

ถามว่า  ถ่าเปลี่ยนจูนเนอร์ไฮเปอร์แล้วช่องจะเพิ่มจาก30ช่องหรือไม่ครับ

รบกวนผู้รู้ครับ

ขอบคูณครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:20:57 AM »

ไม่เพิ่มครับ

***เรื่องของเรื่องคือคุณเรียนรู้มาผิดๆ คุณจำมาผิดๆ เขาสอนมาผิดๆ เลยทำให้คุณงง

จริงๆแล้ว ช่องที่คุณพูดถึง มันไม่ใช่ช่อง แต่มันคือหน่วยความจำ หรือเรียกให้ถูกๆเรียกให้ตรงๆ เรียกให้เขาใจง่ายๆคือโปรแกรม
คือว่าเครื่องนั้น มี30โปรแกรม ดังนั้น คุณจะใส่ช่องรายการอะไรก็ได้ใน30โปรแกรมนั้นๆ แต่มันจะไม่มี31โปรแกรมแน่นอน เพราะเครื่องออกแบบมาแบบนั้น เขาเขียนโปรแกรมมาแค่นั้น การเขียนโปรแกรมมันต้องใช้เลขฐานสองในการเขียน และเลขฐานสองมันต้องมีบิดด้วยเช่น8โปรแกรมใช้4บิดซึ่งถ้าลงลึกคงคุยกันยาว
เอาเป็นว่าไม่เกี่ยวกับจูนเนอร์ครับ

จูนเนอร์ อยู่ในส่วนของการรับสํญญาณ ว่าจะรับแบนด์ไหนบ้าง รับความถี่ไหนบ้าง ไม่เกี่ยวกับหน่วยความจำ  ไม่เอา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์