การุ่นนี้พ่นสีระเบิดได้ไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:43:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การุ่นนี้พ่นสีระเบิดได้ไหม  (อ่าน 15421 ครั้ง)
kaipa
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 07:56:51 PM »

มีใครเคยใช้การุ่นนี้พ่นสีระเบิดบ้างครับ มันพ่นได้ไหม ทำยังไงให้สีเป็นเม็ดครับ พอดีมีรุ่นนี้อยู่แล้ว เคยพ่นแต่แบบเรียบๆครับ พ่นเป็นเม็ดทำไม่เป็น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

pichit
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:39:23 PM »

ดูขนาดรูที่กานะครับ ว่ารูขนาดไหน รุ่นนี้เปลี่ยนหัวได้ลองเปลี่ยนดูรูใหญ่ๆนะครับ แต่หัวที่แถมมาอาจจะได้เม็ดเล็กนะครับ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 07:15:50 PM »

ไปหาซื้อหัวพ่นทราย ใส่กับกาพ่น

เอาทราย คัด แล้วผสมกับสี ที่ต้องการ พ่น ไปที่วัสดุ

ไม่รุ้จะเข้าใจหรือเปล่า แต่ผมเข้าใจ 
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 07:29:56 PM »

>>อย่าปล่อยแรงดันลมมากเกินไปนะ จะระเบิดหลุดออกมาได้ ผมลองมาแล้ว ระเบิดมาแล้ว
ถ้าไม่มีตัวจำกัดแรงดัน ผมจะใช้วิธี ปิดวาล์วที่ถังแล้วค่อยๆปล่อยลมออกมา จนพอดีตามต้องการ
แล้วหยุดไว้ตรงนั้น (แล้วห้ามใครมายุ่งตรงวาล์วปรับลมออกนะ)
     ส่วนหัวพ่นที่แถม น่าจะมีอยู่ 3 แบบ 1 รูกลม  2 รูเป็นร่องยาวตรง  3 รูเป็นร่องโค้ง
ผมจะใช้หัวแบบที่ 1 รูกลม โดยผสมสีให้ข้น แล้วพ่นให้ห่างๆหน่อย  มันก็จะเป็นเม็ดๆ
ได้  แต่เม็ดไม่ใหญ่เหมือนกับที่เขาทำตู้ขายนะ  ซึ่งเขาอาจจะใช้หัวพ่นแบบอื่นหรือลักษณะอื่น<<
kaipa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 07:59:01 PM »

จะระเบิดเหมือนชื่อมั๊ยน๊า...น่ากลัวจัง แต่ไม่หรอกปั๊มผมตั้งแรงดันลมได้ครับ แล้วเราจะเจาะรูหัวพ่นให้ใหญ่ขึ้นจะได้ไหมไม่กล้าลองกลัวเสียของ...
b14
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 09:37:04 AM »

ผมเคยใช้พ่นครับ มันดูดสีไม่ค่อยขึ้นครับ ขนาดว่าผสมแบบเหลวๆแล้วนะ ใช้ปืนพ่นบอดี้ชู้ดเลยครับ 300 กว่า ไร้กังวล อยากได้เม็ดใหญ่ผสมข้นๆ อยากได้เม็ดเล็กผสมเหลวๆ ตามต้องการครับ..
kaipa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 05:40:37 PM »

แล้วหัวพ่นบอดี้ชู๊ด ซื้อได้ที่ไหน ร้านก่อสร้างแถวบ้านไม่รู้จักน่ะครับ
JANBOO
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:47:47 PM »

การุ่นนี้พ่นสีระเบิดได้ครับแต่ต้องนำมาดัดแปลงเล็กน้อย
ใช้หัวกาแบบรูกลมที่แถมมากับกา เจาะรูเพิ่มให้ใหญ่กว่าเดิม
ปรับแรงดันลมให้เบาลงก็พ่นออกแล้วครับ
จากประสบการณ์การุ่นนี้ปล่อยลมแรงกาอาจระเบิดได้เพราะ
กระป๋องกาบางมากครับ และอีกอย่างการุ่นนี้ใช้ไม่ทน
แหวนยางที่ปิดฝาครอบจะเสียก่อนเพราะโดนทินเนอร์
ลมก็จะออกตามแนวเกลียว..ผมหาซื้อแหวนยางไม่ได้
เลนทิ้งไปแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์