เพื่อนๆท่านใดน้ำท่วมบ้านบ้างครับ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 04:02:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใดน้ำท่วมบ้านบ้างครับ...  (อ่าน 15289 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:49:46 PM »

เผื่อเพื่อนฝูงที่อยู่ใกล้ๆทราบข่าวอาจพอช่วยเหลือกันได้อีกทางครับ ...   Smiley

...สำหรับผมอีก2เดือนคงเจอบ้างครับ  เศร้าจัง

TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:22:10 PM »

ท่วมเรียบร้อยครับพี่      เศร้าจัง  เชื่อม ชั้น  รอบ2 ยังไม่อยู่  นี่คือ รอบสุดท้าย ถ้าไม่อยู่  ปล่อย จมครับ  ถังแก๊ส   ถังน้ำมัน  ถังลม เต็มๆ  ตู้แร็ค  ตู้เทอร์โบว์  ดอก2242    ไม่ไหว  นี่ขณะ ใช้คนงานเกือบ 20คน  2วัน  ยังเอาไม่อยู่เลยครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
TLE.
member
*

คะแนน344

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:25:21 PM »

เศร้าจัง 

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:26:04 PM »

โชคดี ที่กรุงเทพ ไม่ท่วม

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
TLE.
member
*

คะแนน344

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:31:31 PM »

คืนนี้ถ้า  ฝนลง  ที่ร้าน  เรียบร้อยแน่ๆครับ   cry2!!  มีแวว แล้วละครับ  คืนนี้นอนไม่หลับแน่ๆ  cry2!!

member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:33:29 PM »

อุตุ บอกตั้งแต่พรุ่งนี้ไป ฝนจะเบาบางลงครับ
ลมหนาวจากเมืองจีนจะช่วยไล่ฝนด้วยครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
TLE.
member
*

คะแนน344

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:38:19 PM »

จริงหรือครับ พี่ กรุณาอย่าตกเลยคุณฟ้าฝน  เยี่ยมมาก  สู้ๆครับ  คนที่แย่กว่าเรา เขายังสู้ๆเลยครับ     เยี่ยมมาก

member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:45:50 PM »

ตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไป ลมหนาวจากจีนจะเข้ามาที่ภาคอิสานกับเหนือ
แล้วไล่ฝนลงมาข้างล่าง แต่ฝนจะเบาบางลงครับ
ท่านมีสิทธิรอดครับ

หลวงเภาจอมลีลา ♥
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:07:27 PM »

ตอนนี้ผมอยู่บางบัวทอง นนทบุรี ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร

เห็นว่าน้ำท่วมตั้งแต่สระบุรี ผ่านโคราช ถึงบุรีรัมย์เป็นบางส่วนหรือเปล่า ..

เห็นคนที่บ้านเล่าให้ฟังครับ บ้านที่สุรินทร์ .. เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:46:36 AM »

โคราชแย่เลยครับ
น้ำท่วม โรงพยาบาลหลายแห่ง
ถนนมิตรภาพ หน้าวัดหลวงพ่อโตก่อนเข้าสีคิ้ว ท่วมหนัก

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
member
*

คะแนน712

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:57:17 AM »

ร้านท่าน drdr ที่โคราช ท่วมไหมครับ

TLE.
member
*

คะแนน344

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:57:03 AM »

เช้านี้  ต้องตัดไฟแถวหม้อ  บริเวณนั้นทั้งหมด น้ำขึ้นถึงแล้ว   สุดท้ายของสุดท้ายแล้ว  ไม่มีที่จะหนีแล้ว     ยอมแล้วครับ  คุณน้ำ  cry2!!  คนอื่นแย่กว่าเรายังมี   cry2!!

ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:50:45 AM »

โคราชเกิดจากน้ำฝนน้ำป่า  แต่สระบุรีอยุธยา ท่าเรือ ผมสงสัยว่า กรมชลประทานมันบริหารน้ำกันประสาอะไร เกิดจากเขื่อนปล่อยน้ำ มามากเกิน ผมสงสัยว่าทำไมก่อนหน้าที่น้ำจะเข้าเขื่อนทำไมมันไม่รีบปล่อยออกมาก่อน มันมาปล่อยเอาตอนน้ำมาเข้าเขื่อนแล้ว จนจะรับไม่ไหว  แล้วคลองชลประทาน มันกลับปล่อยให้น้ำแห้งไม่ปล่อยน้ำเข้าไปพักในนั้นบ้างเลย มันหมายความว่าอย่างไร ทำให้ผมอดสงสัยไม่ได้ ว่ามันมีคนต้องการให้เกิดการน้ำท่วมกันหรือเปล่า เพื่อที่จะกินงบประมาณช่วยน้ำท่วม

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:02:06 AM »

บ้านผม กทม. ไม่ท่วมครับ

เพิ่งกลับมาเมื่อคืน ไปช่วยโรงเรียนมา  น้ำมิดหัวเลยครับ

http://www.ssptclub.com/forum/index.php?topic=265.msg455#msg455

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:07:03 AM »

อ.ถาวรครับ ผมว่ากรมชลประเมินน้ำผิด

เมื่อ 2 เดือนก่อน  น้ำเหนือเขื่อนน้อยมาก ผมอยู่ต้นน้ำเห็นตลอด แวะไปดูหน้าเขื่อนก็ไป

พอมาเดือนที่ผ่านมา เขื่อนเปิดแค่บานเดียว แต่มีก้อนน้ำมหึมา ไหลเข้าเขื่อน ช่วงนี้สูงพี่แกเลยเปิดซะ

ตอนนี้ก้อนน้ำอีกก้อนยังไม่มาถึง ชัยบาดาลนะครับ

เร็ว ๆ วันนี้สระบุรีี  จะหนักกว่านี้อีก  อยู่ทางนี้ฟังรีพีทเตอร์ สระบุรี เอาใจช่วยอีกแรง  cry2!!

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
eskimo_bkk-LSV team♥
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 03:57:53 PM »

น้ำ้ท่วมโคราช

Credit   :  ตึ่งหนั่งเกี้ย
หลวงเภาจอมลีลา ♥
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 04:03:07 PM »

เห็นแล้วพูดไม่ออกเลยครับ ไม่เคยเห็นเป็นแบบนี้เลย

ขนาดปีนี้ยังเท่านี้ ปีหน้าจะขนาดไหนครับเนี้ย เศร้า ..

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 06:08:26 PM »

ปีนี้น้ำท่วมมากจริงๆ ครับ..
ขนาดที่บ้านผม ต.พุเตย อ.วิเชียรบุรี   น้ำไม่เคยท่วมถนนเลย...
แต่ปีนี้น้ำกลับท่วมถนน สายสระบุรี-หล่มสัก....ปีหน้าจะขนาดไหนก็ไม่รู้...
 try!!  try!!

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 06:27:10 PM »

ต้นเหตุ คนไปทำลายธรรมชาติ

ตัดกันเข้าไปไม้ อีกหน่อย ธรรมชาติ

จะลงโทษหนักขึ้นถ้าตราบใด มนุษย์ ยังไม่สำนึก

ถ้าเรารักษ์ ธรรมชาติ ไม่ตัดไม้ ทำลายป่า ภัยพิบัติไม่สาหัสเท่านี้หรอก

member
*

คะแนน712

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:09:12 AM »

จริงอย่างท่าน eskimo ว่า
ต่อไปพวกเราจะอยู่กันลำบากมากขึ้นทุกปีครับ
เห็นว่า กทม ก็ไม่รอดน้ำท่วม ตอนนี้ท่วม ปทุม แล้ว
ผมเตรียมเก็บ TV com เครื่องเสียง ขึ้นชั้น 2 แล้วครับ

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:47:52 AM »

บ้านของข้าราชการทั้งชั้นผู้น้อย ชั้นผู้ใหญ่

บ้านของผู้มีอันจะกิน

บ้านของเถ้าแก่ อาเฮีย อากู่

บ้านของคหบดี

บ้านของตำรวจ

บ้านของทหาร

บ้านของ อมาตย์

1000% ครับ ไม้จริง ไม้สัก แผ่นหนาๆใหญ่ๆ

ไม้มะค่า ไม้แดง ไม้เต็ง  ไม้ตะเคียน

มันเอามาจากไหนถ้าไม่สั่งให้ตัดในป่า

เงียบไปเลยนะกับ อดีตผบช.ตำรวจแห่งชาติ

ที่เอาไม้มาปลูกบ้านแถวสมุทรปราการ

อ้ายพวก ที่นั่ง ในพระที่นั่งฟังแทบทุกปี ที่นายหลวง + พระราชินี

พูดจนปากจะฉีกถึงรูหูว่า ควรช่วยกันอนุรักษ์ป่า ป่าคือกันชนสำหรับภัยพิบัติน้ำ

แล้วไปดูเถอาะว่าอ้ายพวกที่นั่งเข้าเฝ้ามันสำนึกเข้าสมองกันมั่งไหม

ทุกตัวเลย มันยังคงปฏิบัติเหมือนเดิมคือ อวดบารมีกันว่าใครจะเหนือกว่าใคร

เอาไม้ในป่าที่หายากมาตบแต่งบ้านกัน 1000% ครับ บ้านผุ้มีอันจะกินทั้งน้าน

บางบ้านผมเข้าไปแทบลมจับเลย

ไม้สักแผ่นเดียวไม่มีต่อหรือย้อมเนื้อไม้ หน้ากว้าง10กว่าเมตร ทั้งหลัง

แถม หัวสัตว์ป่า สัตว์สงวนอีกนับสิบ มีทั้ง เสือ กระทิง แรด กวาง เก้ง

งาช้าง ยาวเป็นเมตรๆ ขยันโชว์กันนัก

ใครกันที่ทำลายธรรมชาติ แล้ว ชาวบ้านคนธรรมดา โดนธรรมชาติเล่นงาน ทำมาร้องโอดโอย

ก้เพราะ ตัวใครตัวมันไงหละ นี่หละคือ คำตอบ

ธุระไม่ใช่ ไม่อยากเปลืองตัว

แล้วเป็นไง บทสุดท้ายของการที่ไม่ใช่ธุระ พอมีภัยพิบัติทีก็ หายนะกันทั่วหน้า

สรรพสามิตร ในโคราชพวกกัน ร้องจ๊ากเลยน้ำท่วมบ้านแทบอยู่ไม่ได้ต้องขนครอบครัวมากรุงเทพ

ไปดู บ้านมันสิ ไม่สักทั้งหลัง มาโอดโอยทำไม

พวกนี้ พูดให้ตายมันก็บอกว่า กูไม่ใช่ต้นเหตุ

นายหลวง + พระราชินีพูดทุกปี ไม่เข้าสมองเลยสักคน

ภัยพิบัติผ่านไป คอยดู ขบวนการตัดไม้ก็ออกหากิน

ทำงานกันต่อไปตามออเดอร์ที่พวกข้าราชการชั้นผู้ใหญ่สั่งมาเอาใจนาย

มันจะเป็นวัฏจักร วนเวียนแบบนี้ไปอีกนานแสนนาน

น้ำท่วม ชาวบ้านเดือดร้อน รัฐ เอาเงินแจก น้ำลด ชาวบ้านตัดไม้ ทำลายป่า

ตัวใครตัวมัน นับถือ เทิดทูล นักการเมือง ตัดไม้ ทำลายป่า เอามาประดับบารมีนาย น้ำท่วม

น้ำท่วม ชาวบ้านเดือดร้อน รัฐ เอาเงินแจก น้ำลด ชาวบ้านตัดไม้ ทำลายป่า

ตัวใครตัวมัน นับถือ เทิดทูล นักการเมือง ตัดไม้ ทำลายป่า เอามาประดับบารมีนาย  น้ำท่วม ไปอีกนานแสนนาน

ประเทศไทย สมองหมาปัญญาควาย ของใครก็ไม่รู้ เฮ่อ

สมน้ำหน้า ไปดูความผิดของกฏหมาย ตัดไม้ ทำลายป่าสิ

สมน้ำหน้า   สมน้ำหน้า ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

ลองเอากระจกมาส่องตัวเราเองสิว่า ในบ้านเรามีไม้สงวนหรือไม้ต้องห้ามไหม

ชิ้นหนึ่งมีไหม นั่นหละคือต้นเหตุแห่ง หายนะ ที่เราเผชิญอยู่

member
*

คะแนน712

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 09:45:19 AM »

ท่าน eskimo เดี๋ยวนี้เขาลามไปตัดในประเทศเพื่อนบ้านด้วย
แล้วเอาไม้ที่ตัดในไทยมาบอกว่าเป็นไม้ตัดจากเพื่อนบ้าน 555

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์