จะโหลดวินโดวลงแผ่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 10:55:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะโหลดวินโดวลงแผ่น  (อ่าน 3995 ครั้ง)
surasak.289
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:53:30 PM »

คือผมไม่เคยโหลดเลยเคยขอแต่เพื่อนอยากรู้ว่ามันโหลดยังไงที่เขาให้มา1โหลดมาก๊อบลงแผ่นเลยหรือครับ2ที่ลิ้งเขาให้มาหลายๆอันเราโหลดทุกอันแล้วทำอย่างไรให้มันอยู่ในแผ่นเดียวกัน3โหลดมาถ้าใช้ได้จะใช้ได้ตลอดไหมครับขอบคุณครับเคยงมเองไม่บรรลุผลความรู้น้อยครับ

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:45:30 PM »

คือผมไม่เคยโหลดเลยเคยขอแต่เพื่อนอยากรู้ว่ามันโหลดยังไงที่เขาให้มา
1โหลดมาก๊อบลงแผ่นเลยหรือครับ
2ที่ลิ้งเขาให้มาหลายๆอันเราโหลดทุกอันแล้วทำอย่างไรให้มันอยู่ในแผ่นเดียวกัน
3โหลดมาถ้าใช้ได้จะใช้ได้ตลอดไหมครับขอบคุณครับเคยงมเองไม่บรรลุผลความรู้น้อยครับ

ลิงค์ที่มีหลายๆ อัน ต้องโหลดมาให้ครบทุกลิงค์....แล้วทำการแตกไฟล์....
พอแตกไฟล์เสร็จแล้ว ก็ไรท์ลงแผ่น

ถ้าถามว่า ลงวินโดว์เสร็จแล้วจะใช้ได้ตลอดมั้ย..
ต้องแก้ให้วินโดว์เป็นของแท้ครับ...แล้วก็ปิดอัพเดทวินโดว์ไว้...ก็ใช้ได้ตลอดแล้ว..
surasak.289
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:01:24 PM »

Cheesy
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 01:05:06 AM »

ของแบบนี้ต้องค่อยๆ ศึกษาครับ แต่ก็ไม่ยากจนเกินไป

เสริมจากน้อง D2058♥  ที่บอกเพิ่มเติมครับ
1. ต้องดูก่อนว่าไฟล์ที่โหลดมาเป็นไฟล์แบบไหน แต่ส่วนมากไฟล์ที่โหลดมาจะเป็นนามสกุลไฟล์อิมเมจ
    เช่น *.iso, *.nrg, *.bin
    ก็สามารถเบริน์ลงแผ่นได้เลย อันนี้วิธีไลท์นามสกุล iso  คลิก

2. ที่ต้องมีหลายๆ ลิ้งค์ (Part) ก็เพื่อสะดวกและง่ายต้องการแยกโหลดและตอนฝากไฟล์อับโหลด
    สำหรับบางคนที่เน็ตช้า หรือบางทีโหลดไปแล้วหยุดกลางคันก็ต้องเริ่มใหม่หมด
    - วิธีรวม part ลิ้งค์ที่โหลดมา ก็ตามแต่ละนามสกุล เช่น *.zip, *.rar    วิธีทำก็ดูที่นี่... คลิก

3. ไม่ตลอดไปครับ ถ้าต่อเน็ตและไม่มีการปิดระบบ auto update
    สามารถค้นหาได้ตามที่  D2058♥  บอกไว้ ซึ่งสามารถทำได้หลายวิธี (ค้นหาวิธีได้จากใน google  Tongue)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์