Acer Model: AJ17 TYPE : A71C ไฟไม่เข้าครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:05:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Acer Model: AJ17 TYPE : A71C ไฟไม่เข้าครับ  (อ่าน 2561 ครั้ง)
deepfox2002
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:35:52 PM »

อาการคือ ไฟไม่เข้า   ก่อนหน้านั้น วันเดียวกัน ยังใช้งานได้ปกติ  เสียบปลั๊กอีกทีไปเลยครับผม ไฟ Power ไม่ติด  ไม่มีเสียงอะไร  เพิ่มเติมอีกนิดครับ ทุกครั้งผมจะไม่เคยปิดสวิตซ์ Power

ผมขอวิธีเช็คเบื้องต้นด้วยนะครับผม   ขอเก็บเกี่ยวเป็นวิทยาทาน   เพราะผมอยากซ่อมเป็น

ตัวผมเองซ่อมแต่คอมพิวเตอร์   ไม่ค่อยมีความรู้ด้านอิเล็กทรอนิกส์   ผมบอกให้ช่างประจำหมู่บ้านเอาไปซ่อมแล้ว  แต่เขาตอบผมว่า  งานเยอะ  งานยุ่ง  ดูก่อนล่ะกัน   ผมเลยอึดอัดใจ  รู้สึกคับแค้นใจนิดๆ  อยากซ่อมเองขึ้นมา  พี่สนับสนุนผมด้วยนะครับ 

ความรู้ของพี่ๆครั้งนี้  ถือว่าร่วมทำบุญด้วยกับผมเลย  เพราะผมซ่อมให้กับโรงเรียนด้วย ไม่คิดตัง  ทำบุญครับผม

sabychai
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:07:16 AM »

คงต้องแกะถอดฝาหลังมาดู
อันดับแรกคงต้องดูที่ฟิว
sittichai88
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:49:05 PM »

ของผมเป็นอาการเดียวกับคุณ deepfox2002 แต่ฟิวของผมไม่ขาด ผมลองเช็คดูหลายที่แล้วก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ ไม่ทราบว่าจะต้องเช็คดูอะไรตรงไหนต่อครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับท่านผู้รอบรู้ทั้งหลาย ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์