รบกวนหน่อย dyndns ทำไมบล๊อกบ่อยจัง เคยเจอมั้ย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:11:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อย dyndns ทำไมบล๊อกบ่อยจัง เคยเจอมั้ย  (อ่าน 3300 ครั้ง)
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:07:18 AM »

ผมทำกล้องวงจรผิดผ่านเน็ต internetใช้ของ true พอทำทุกขั้นตอนเสดแล้ว remote เข้าดูได้ตามปกติ

โดยทำ hostname ของ dyndns ใช้ได้ประมาณ 3 วัน dyndns บล๊อก hostname เฉยเลย (hostที่ว่า xxxxxx.dyndns.xx นะครับ)
ต้องเข้าไปปลดบล๊อกบ่อยมาก ไม่ทราบว่าแก้กันยังไงคับ

เกี่ยวกันมั้ยที่เน็ตหลุดบ่อย สงสัยเหมือนกัน เพราะเวลาเข้าไปปลดบล๊อก ip มันจะเปลี่ยน ทุกครั้ง แต่ทำไมของคนอื่นไม่เป็นไรเลยละครับ มีวิธีแก้มั้ย  try!!

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)

prachan-mb
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:12:58 AM »

เน็ตหลุดบ่อยทำให้มันอัพเดทบ่อย จน dyndns มองว่าผิดปกติก็เลยบล็อค  ของผมไม่กี่วันมัน delete เลยต้องไปแอดใหม่
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:06:16 PM »

อัพเดด ข้อมูลครับ ตอนนี้ www.dyndns.com ของฝรั่งมันเก็บตังแล้วนะครับ สมัครฟรีไม่ได้แล้ว

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์