เครื่องซักผ้าฝาบน NA-F6500S สั่งซักน้ำไม่เข้า แต่สั่งอบน้ำเข้า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 11:40:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าฝาบน NA-F6500S สั่งซักน้ำไม่เข้า แต่สั่งอบน้ำเข้า  (อ่าน 3519 ครั้ง)
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:10:34 PM »

เป็นเครื่องซัก ออโต้เนชั่นเนลครับ  ตอนแรกพอสั่งซักไฟกระพริบแถบระดับน้ำทั้งแถบ(LED สูง กลาง ต่ำ)  และแถบระบบซักทั้งแถบ(LED ซัก ล้าง ปั่น)  แล้วได้ทำการเปลี่ยน  ตัวระดับน้ำ เพรชเช่อ  จากน้ำก็ไม่เตือนแต่พอสั่งซักแล้วน้ำกลับไม่เข้า  แต่เวลาสั่งอบกลับมีคำสั่งให้น้ำเข้าไปด้วยและอบด้วย   ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ตื่นๆๆๆๆ

don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:28:40 PM »

ถ้าเราสั่งซักแต่ถ้าเอาน้ำใส่ในถังเลยพอถึงระดับจะซักได้ปรกติครับ 

ตื่นๆๆๆๆ
don ♥1,500
member
*

คะแนน288

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:57:46 PM »

ปิดงานได้แล้วครับ...  สรุปว่าวางยาตัวเองครับ  เฮ้อ!  (งี้เง่าอีกแล้วเรา)  แบบว่าเรื่องของเรื่อง  เครื่องลูกค้าอยู่ชั้น 4  บ้านก็เดินลำบาก  ลูกค้าเลยมีข้อแม้ว่าถ้าไม่ยกเครื่องไปจะซ่อมได้ใหม  ผมก็เลยกัดฟันเอามาแต่บรอดและเพรชเช่อ  เลยมาต่อกับเครื่องเกือบรุ่นเดียวกันซ็อกเก็ตใส่ลงกันหมดเป๊ะๆ  แต่นั้นแหละครับจะมีซ็อกเก็บนึงมีมันมี  4  รูแต่มีสายไฟ  2 เส้น  และที่มีสองเส้นนี่แหละครับเป็นเส้น  มอเตอร์เดรน  และ  โซลินอยน้ำเข้า  พอเราเสียบมันเป็นเส้นเดียวกัน  เลยพอสั่งอบจะมีไฟออกมาทั้งสองตัวเพราะมันเชื่อมกัน   เลยเปลี่ยนทดลองดูน้ำเข้าปกติแล้วครับ  เกือบแย่ Cry

ตื่นๆๆๆๆ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 05:40:03 PM »

อ้าว..วางยาตัวเองซะงั้นหง่ะพี่  งง งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์