แกะวงจรเครื่องซักผ้ายังใง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 07:35:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แกะวงจรเครื่องซักผ้ายังใง  (อ่าน 2741 ครั้ง)
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:11:59 PM »

เป็นน้ำยาที่เคลือบแผ่นปริ้นท์เอาใว้ทั้งกล่อง  แกะยากมากและเสียเวลา หาในกระทู้เก่าๆแล้วไม่มี ใน GOOGLE ก็ใม่เจอ ขอรบกวนท่านๆที่เคยเจอ แนะนำด้วยครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:24:31 PM »

อืมมม...ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่านะ
พี่ต้องการแกะแผงวงจรออกมาซ่อม แต่มันติดซิลิโคนใช่มั๊ยครับพี่

ถ้าใช่ผมแนะนำอย่างนี้ครับพี่
ที่ร้านขายเครื่องมือต่างๆเค้าจะมีหัวเจียรนัยขาย พี่ก็ซื้อหัวเจียรแบบที่เป็นแผ่นตัด
ที่ใช้สำหรับสวมกับสว่านได้อ่ะครับ ใช้แบบนี้จะสะดวก รวดเร็ว และปลอดภัยกว่า
ผมไม่แนะนำให้งัดแผ่นปริ้นท์นะครับ เพราะมันเสี่ยงต่อการแตกหักอย่างแรงครับ
ส่วนซิลิโคน ผมแนะนำให้ใช้พวกไม้บรรทัดพลาสติกค่อยๆแงะออกจะดีกว่าการใช้ไขควงครับ
เพราะไขควงมันจะทำให้แผ่นปริ้นท์เป็นรอยครับ

S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 10:32:12 PM »

ถูกต้องครับ ขอบคุณมากครับคุณ jaaag ผมนึกเอาเล่นๆว่าน่าจะมีน้ำยาอะใรสักอย่างมาละลายใด้ แต่หาดูแล้วใม่เจอเลย ปัญหาอีกอย่างคือมีบัลลาร์ตใฟหน้า D-MAX อีกสี่ตัวต้องแกะ ลำบากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์