โทรศัพย์ภายในออฟฟิค มันเสียงซ่า..เกิดจากอะไรครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 10:24:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรศัพย์ภายในออฟฟิค มันเสียงซ่า..เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 11419 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 05:35:22 PM »

มันมีเสียงซ่า รบกวน ครับ เวลายกหู ตอนที่รับ กับตอนที่โทร ออกข้างนอก มันเกิดจากตัวเครื่อง หรือว่าเกิดจาก ตัวสัญญาณข้างนอกครับ ลองเปลียน สายภายในดูแล้วครับ ก็ยังไม่หาย ก้อเลย ลองเอาโทรศัยพ์ภายในมาลองก็ไม่เกี่ยวกะคลื่น หรือสายครับ เป็นที่ตัวเครื่องครับ แต่ก้อโทรได้รับได้ คุยได้ แค่มันจะรำคาญเสียง ซ่าๆ..จ๊วด จ๊าดๆ เหมือนกัย เราฟังวิทยุ ทรานซิสเตอร์ คลื่นไม่ครงประมาณนั้นครับ น่าจะเป็นที่อะไหล่ตัวไหนครับ มันมีคลิสตัล หรือเปล่าหรือว่า คาปาซิสเตอร์ หรือว่า ทรานซิสเตอร์..ใครพอมีประสบกราณ ช่วย แนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ.. ขอบคุณ Kiss

อ้อ ลืมไป บอกรุ่น Forth fashing Phone Model-DT-700 คร้บ เป็นเครื่อง โทรศัพย์ภายนออฟฟิคทั่วไป ธรรมดาครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:09:06 AM »

เป็นไปได้ทั้งตัวเครื่องและ คู่สาย หาเครื่องดีมาลองถ้ายังเป็นก็เป็นที่คู่สาย ควรเช็คจุดต่อสายต่างๆด้วย มักจะมีปัญหาเกิดสนิม มีมดเข้า หรือมีความชื้นก็จะเป็นอาการนี้ได้เช่นกัน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
jhandee
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 11:05:04 PM »

เพิ่งรู้นะเนี้ย
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:56:41 AM »

ขอบคุณมากครับ พอดีรื้อทำความสะอาดตัว บร์อดครับ ทำความสะอาดสวิทย์ low - hi ใช้สเปร์ฉีดทำความสะอาดหน้าคอนแทร็ค ก็พอใช้ได้ครับ เสียง ซ่าๆ นั้นก้อหายไป แต่ถ้าจะให้ดี ก็คงต้องหาซื้อ สวิทย์ตัวนี้ มาเปลี่ยน น่ะครับ หน้าสัมพัส มันรู้สึกว่า จะเสื่อมๆ เวลามันมีเสียงซ่า... ขอบคุณ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์