รบกวนถามเกี่ยวกับภาษา C ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับภาษา C ครับ  (อ่าน 2518 ครั้ง)
bias
member
*

คะแนน3

ps -ef |grep love

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 05:54:59 PM »

รบกวนถามเกี่ยวกับภาษา C ครับ

คือผมมี Code อยู่ สอง ชุด แต่จะเอามาต่อกัน โดยให้ชุดแรกทำงานก่อนจนเสร็จ แล้วชุดที่สองทำงานต่อ แต่ว่าชุดสองนั้นจะมาการทำงานตลอดเวลาครับ แล้วต้องทำยังไงดีครับ ส่วน Code ตามไฟล์แนบนะครับ ขอบคุณครับ

kiano♥
kiano555@gmail.com
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน337

การให้น่าภูมิใจกว่าได้รับ Line ID : Tech64

kiano555@windowslive.com kiano555@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 07:00:49 PM »

อ่านคำถามหลายครั้งแล้ว แต่ตีความหมายไม่ค่อยออก

ต้องถามว่า

1 - จะำทำอะไร.....
2 - ทำอะไรไปแล้ว....
3 - ติดปัญหาอะไร....
4 - แนบข้อมูลรายละเอียดปัญหาที่ต้องการให้ช่วย เช่น วงจร.... รูปภาพ...
5 - อยากให้ช่วยแก้ปัญหาอย่างไร....
6 - แก้ตามคำแนะนำแล้ว ผลเป็นอย่างไร.....

กรณีของท่านคือ.....

1 - จะำทำวงจรอ่านค่าวอลลุ่ม แสดงผลเป็นตัวเลข 2 หลักด้วย 7segment
2 - ได้ทดลองเขียนโค๊ดไว้แล้ว 2 ชุด คือ ชุดแสดงผล กับชุดอ่านค่าวอลลุ่ม เขียนโค๊ดด้วย miKroC (เพราะมีหลายโปรแกรมในการเขียน)
3 - ไม่รุ้ว่าจะเอาสองชุดนี้มาทำงานด้วยกันได้อย่างไร
4 - ....ไม่ได้แนบวงจร แต่ยังดีที่ได้แนบโค๊ดไว้
5 - อยากให้ช่วยต่อโค๊ดสองชุดนี้เข้าด้วยกัน.....
(พอมีคนมาตอบ....)
6 - ผลจากการทำตามคำแนะนำท่านนั้นเป็นอย่างไรบ้าง แล้วมีปัญหาอะไรเพิ่มมา หรือขอบคุณครับ ปิดงานได้แล้ว

ที่ตอบมาคือผมยกตัวอย่างนะครับ เพราะยังดูไม่ออกว่าท่านต้องการทำอะไรแน่ ...ผมไม่ใช่หมอดู Grin
เห้อ เหนื่อย ถามอย่างไรยังต้องให้สอนเลย อิอิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์