มีวิธีทดสอบหรือเช็คฮาร์ดดิส ว่าดีหรือเสียได้อย่างไรบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: มีวิธีทดสอบหรือเช็คฮาร์ดดิส ว่าดีหรือเสียได้อย่างไรบ้างครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีทดสอบหรือเช็คฮาร์ดดิส ว่าดีหรือเสียได้อย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4566 ครั้ง)
rityaso
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:17:52 PM »

ฮาร์ดิสเสีย(ใช้งานไม่ได้เลย)มีอาการอย่างไรครับ  หรือจะลองทดสอบแบบไหนให้ฟันธงว่าเสียหายพัง ใช้งานไม่ได้แล้ว(ถ้าถอดออกเอาไปใส่เครื่องอื่นแล้วมองไม่เห็น ในมายคอมคือเสียไหมครับ) งง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: มีวิธีทดสอบหรือเช็คฮาร์ดดิส ว่าดีหรือเสียได้อย่างไรบ้างครับ