กล้องวงจรปิดไร้สาย ใช้งานจริงส่งได้กี่เมตรครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » กล้องวงจรปิด » หัวข้อ: กล้องวงจรปิดไร้สาย ใช้งานจริงส่งได้กี่เมตรครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องวงจรปิดไร้สาย ใช้งานจริงส่งได้กี่เมตรครับ  (อ่าน 4178 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:14:05 AM »

..ขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะจำเป็นต้องติดตั้งเพิ่มอีก2กล้อง สายยาวประมาณ150เมตร เดินสายไม่สะดวกครับผม ...  Cheesy HAPPY2!!

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:21:24 AM »

50-100 เมตรครับผมแล้วแต่สภาพแวดล้อมถ้าสิ่งกีดขวางเยอะระยะก้อสั้นลงไปอีก แต่อันนี้ผมยังไม่เคยลองนะครับคือเปลี่ยนเสาให้ค่า Dbi สูงกว่าเดิม ต้องลองดูนะครับเพราะว่าถ้ามันใช้หลักการเดียวกับ Ap พอเปลี่ยนเสาให้ Dbi สูงขึ้นระยะที่ส่งก้อไกลขึ้นตามไปด้วยน่ะครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » กล้องวงจรปิด » หัวข้อ: กล้องวงจรปิดไร้สาย ใช้งานจริงส่งได้กี่เมตรครับ