printer borther mfc-7420 tray ด้านล่างใช้งานไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:10:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: printer borther mfc-7420 tray ด้านล่างใช้งานไม่ได้  (อ่าน 4158 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:49:57 PM »

พอดีกระดาษ tray ด้านล่าง มันฟีดกระดาษไม่ขึ้นครับ ตอนนี้ดึง tray ด้านล่างออกแล้วครับ อาการที่มันเป็น ช่วงที่เรา ถ่าย copy สำเนา มันจะมีเสียงดัง แกร๊กๆ ด้านล่าง เหมือนมันพยายาม จะดึงตวัดกระดาษ ขึ้นไป เวลาสั่งพริ้น จาก พีซี ก็เป็นครับ บางครั้ง ก็ฟีดกระดาษทีละแผ่นได้ บางครั้ง ฟีดกระดาษขึ้นทีละ 2-3 แผ่น ค่อยล็อค ตอนนี้ เท ด้านล่างใช้งานไม่ได้แล้วครับ ต้องดึงออกมาไว้ข้างนอกแล้วครับ ตอนนี้ใช้ tray กลางแทนครับ manual feed  paper guides ขอถามว่า tray ตรงกลางนี้ มันใส่กระดาษ ได้ทีละเยอะๆ หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องป้อนทีละแผ่น ช่วยแนะนำด้วยครับ   ขอบคุณ

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:07:10 AM »

solinoid swicth..
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:28:29 AM »

ครับ พอดีรื้อ ดู ด้านเฟือง  ตัว solinoid ทั้ง format ter board รื้อยากมากเลยครับ มันจะมีลูกแม็ก ด้วยหล่นออกมา แล้วผมก็ลอง คว่ำพริ้นเดอร์ เขย่าๆ ก็มีตัว เขี้ยว เล็กๆ อีกตัวหนึ่งครับ ที่ล่วงออกมา ไม่หาที่ใส่คืนไม่เจอ ตัวเล็ก มากครับ ด้านหนึ่งจะมีปริงเล็กๆ ห้อยอยู่ ตรงกลางจะเป็นรู อีกด้านหนึ่งจะเป็นคล้ายๆเขี้ยวหัวตรงๆ มันเอาไว้เกี่ยวอะไรก็ไม่รู้ ยังรื้อหาตำแหน่งใส่คืนไม่เจอ มันน่าจะอยู่ใต้ท้องพริ้นเตอร์ ครับ ตอนนี้ประกอบ เมนบอร์ด กับ ชุดเฟืองเข้าไป เสียงดังแกร๊กๆ หายไปแล้วครับ แต่ยังสั่งพริ้นไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำ เรื่องการ เซ็ต ปุ่ม pannel status manu หน้าจอ มันบอกให้เรา restrating 10 minies จะเซ้ตเมนู่ให้มันปกติ คับ status ปกติ พร้อมที่จะสั่งพิมพ์ จาก pc ประมาณนี้ครับ  แล้วทำไมเวลาเราไส่กระดาษไว้ตรง tray ที่ใช้สำหรับ copy อย่างเราใส่ไว้ ประมาณ 10 แผ่น แล้วเราเปิดสวิทย์  ออน หลังจากที่มันวอมเสร็จ มันก็จะโหลดกระดาษเองทุกครั้ง ใส่ไว้ 10 แผ่น มันก็จะฟีดออกมา หมด ครับ งง..ก็เลย อยากขอคำแนะนำเรื่อง รีเซ็ต ปุ่น แพนแนล ให้ ปกติครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:18:42 PM »

ครับ ตอนนี้มันขึ้น error ที่เมนู ครับ  Self-Diagnostic will automati Restar within 10 minutes Cally อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ หลังจากประกอบเข้าไปแล้วครับ  รบกวนชี้แนะด้วยครับ กลัว บอร์ด formattor มีปัญหา จัง ช่วยแนะนำด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์