ใครมีเครื่องรุ่นนี้บ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:27:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเครื่องรุ่นนี้บ้างครับ  (อ่าน 1775 ครั้ง)
9581
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:06:44 AM »

เทปใบ้  A/B  ยี่ห้อ TEAC   หม้อแปลงมันเสีย ทางด้านไฟ220 ส่วน110ใช้ได้ปกติโดยการนำหม้อแปลง110vมาลองแล้วครับ  ผมก็เลยนำไปให้ ร้านแถวบ้านพัน ห่างจากผมไปสัก 6-7ก.ม  สรุปผ่านมา1เดือน ก็เลยไปถาม เขาบอกผมว่า ช่างงานยุ่ง  แล้วเขาจะแจ้งกลับมา   ผมก็เลยรอ   จนลูกค้ามาถามอีก เดือนที่2 ผมเลยไปถามของวันนี้ สรุป ได้หม้อแปลงแอมป์ 18-0-18  ลูกสัก แอป์กว่าได้ที่ใช้กับแอมป์ธรรมดา  เขาบอกว่าของผม  ผมก็บอกว่าไม่ใช่  ผมก็เลยถามเลยว่า  เท่าไหร่  ค่าซ่อมเนี่ย สรุป450บาทค่าพันใหม่  ผมเลยนำกลับมาดูอีกทีเพื่อความแน่ใจ  แต่ตอนขับรถมากับเจ้าหม้อแปลงผมก็มองหม้อแปลงไปคิดไป แพงจังว่ะ ใบนี้น่ะซ่อม 450 เลยซื้อใหม่ยังไม่ถึงเลย  ผมเมายาอะไรหรือเปล่า  กลับมาถึงร้าน  ตูว่าแล้วมันไม่ใช่ ของตู  เลยเสียเวลาไปคืน อีก  ทีนี้เจอะแล้ว สรุปซ่อมไม่ได้ แล้วก็ออกมาตามรูป  แล้วจะคืนลูกค้าไงเนี่ย    โยนกันแบบนี้เลย  ทีแรกไม่ซ่อมก็ดีแล้ว ยัดหม้อแปลง110vใส่ก็ดีแล้ว  เวรจริงๆ  ยังไงถ้าท่านใดมีครอบครองอยู่  ขอซื้อ หน่อยครับ

ไม่ชอบคนเอาเปรียบ และ  ไม่ชอบเอาเปรียบใคร   แค่นี้พอ

saralak_tkk
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:25:51 PM »

เทปใบ้ ยี่ห้อ TEAC ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันหรือเปล่า 2 เทปเหมือนกันเดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดู..ยังต้องการอยู่หรือเปล่า saralak_tkk@hotmail.com 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์