เครื่องทำน้ำอุ่น SHARP ขึ้น E2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:13:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องทำน้ำอุ่น SHARP ขึ้น E2  (อ่าน 12119 ครั้ง)
singtong
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 02:04:47 PM »

เครื่องทำน้ำอุ่น SHARP   รุ่น  WH543B  ขึ้น E2
คู่มือไม่มีเลย   ไม่รู้  อะไรมันขัดข้อง กะว่าจะมั่ว ก็กลัว มันเสียมากกว่าเดิม
ยุค  ดิจิตอล   อะไรผิดพลาด  ล็อค  รหัส หมดเลย..... Sad

ขอบคุณครับ......

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 10:03:06 AM »

อาการขึ้น E2 ส่วนใหญ่เกิดจากการทำงานไม่ครบวงจร ครับ หรือลองกดเทอร์โมฟิวส์ที่ด้านบนหม้อต้มดูครับ อาจจะเด้งออกมาครับ
singtong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2007, 03:48:51 PM »

ขอบคุณท่าน    jume     แวะมาอีกแล้ว.....ครั้งที่แล้วก้อได้ท่านนี่หละครับ  มาช่วย
ขอถามต่อครับ......
มีสาเหตุ อย่างอื่นอีกไหมครับ นอกจาก  เทอร์โมฟิวส์  หรือว่าท่าน พอมีวงจรไหมครับ
ผมอยากได้ ข้อมูลมาก ๆ ครับ    เพราะผมจะกลับไปซ่อม วันอาทิตย์
เป็นของญาติ ครับ อาทิตย์ที่แล้วได้แค่มองมัน ขึ้น E2 เฉย ๆ อาทิตย์นี้ผมจึงมาเอาเครื่องมือ
 กะว่า จะปิดงานเลยครับ  ........เอ๋หรือว่างานจะปิดผม......
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2007, 05:18:45 PM »

ก็คงไม่มีอะไรมากครับ อาจเทอร์โมฟิวเด้ง หรือ สวิสแรงดันน้ำไม่ทำงาน ระบบการทำงานไม่ครบวงจร  ถ้านอกเหนือจากนี้ก็ต้องเปลี่ยนยกแผงครับ ไม่มีอะไหล่เป็นตัวขาย
singtong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 05:26:50 PM »

แจ้งผลให้ทราบ......
เรียบร้อยแล้วครับ...เจ้า เทอร์โมฟิวส์ เด้ง ครับ
 ถอดออกมา กด กด ใส่เข้า ไป ....ใช้ได้แล้ว
ขอบคุณ  ครับ...

.....หลังจากนั้น(งานเพิ่ม)  บ้านที่เข้ามาอยู่ใหม่ ถัดไปอีก 2หลัง
เครื่องทำน้ำอุ่นใช้ไม่ได้ตั้งแต่ขึ้นบ้านใหม่มาเกือบเดือนแล้ว
เจ้าของบ้านบอกว่า   ช่างคนที่ติดตั้งบอกแจ้งว่า แรงดันน้ำไม่พอ
แก่ไป ตามช่างท่านใหม่มาอีก   คำตอบเหมือนกัน
เจ้าของบ้าน งง มาก เพื่อนบ้านใช้ได้หมด ทีบ้านแก่ใช้ไม่ได้
ผมไปเปิดดู  น้ำไหลเบาจริง.....แต่  ก็อก น้ำ ในอ่าง  ทำไม มันไหลแรงกว่า....
จึงลองไปลูป ลูป คำ คำ  ดู  ปรากฏว่า....ช่างใส่  สายน้ำ ผิด....จากเข้าเป็นออก จากออกเป็นเข้า...
จัดการแก้ไข.....ทดสอบ  เรียบร้อย...ได้ค่าน้ำมันรถ.....ฟลุคอีกแล้ว.....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์