อาการ ต่อกับเครื่องรับจานดาวเทียมแล้วเครื่องตัดดับ แต่ต่อสายอากาศปกติ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 05:00:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ ต่อกับเครื่องรับจานดาวเทียมแล้วเครื่องตัดดับ แต่ต่อสายอากาศปกติ  (อ่าน 1876 ครั้ง)
MNC33
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน7

« เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:21:52 AM »

ตอนนี้ผมเจออยู่ 2 เครื่องครับ เครื่องก่อนหน้านี้ซัมซูง 21 นิ้ว ทดลองที่ร้านตั้งนานปกติ ส่งคืนไปโทรมาบอกว่าเครื่องตัดดับเหมือนเดิม   เอามาลองอีกที่ร้าน เปิดตั้งแต่ 8.00 -23.00 อาทิตย์กว่าๆไม่เห็นมันดับนี่นา  ส่งคืนลูกค้าเขาบอกว่าต่อกับจานดาวเทียม ผมก็เลยบอกให้ ทดลองต่อกับสายอากาศธรรมดาดูว่ามันจะดับหรือเปล่า ผ่านไป3-4 วันโทรไปสอบถามเครื่องปกติ ไม่ดับ  ผมก็บอกให้ต่อกับเครื่องรับจานดาวเทียมอีกที ถ้ามันดับก็แสดงว่า เป็นปัญหาที่ตัวเครื่องรับจานดาวเทียม  ปรากฏว่าดับอีกตามเคย 
  ตอนนี้มี Hitachi C21-PS63BLA อาการลักษณะเดียวกันครับ  เปิดที่ร้านผมปกปติ แต่ต่อจานดาวเทียมที่บ้านลูกค้าดับแสตนด์บาย
  มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั่งครับ  จะแก้ไขยังไง ไม่เอา   

นายมาโนช  ชมชัยรัตน์
MC Electronics 571/2 หมู่6 ถนนสวัสดิชัย ตำบลหนองหาน
อำเภอหนองหาน อุดรธานี 41130
mnc33@hotmail.com

a.somchock
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:31:52 AM »

ตอนนี้ผมเจออยู่ 2 เครื่องครับ เครื่องก่อนหน้านี้ซัมซูง 21 นิ้ว ทดลองที่ร้านตั้งนานปกติ ส่งคืนไปโทรมาบอกว่าเครื่องตัดดับเหมือนเดิม   เอามาลองอีกที่ร้าน เปิดตั้งแต่ 8.00 -23.00 อาทิตย์กว่าๆไม่เห็นมันดับนี่นา  ส่งคืนลูกค้าเขาบอกว่าต่อกับจานดาวเทียม ผมก็เลยบอกให้ ทดลองต่อกับสายอากาศธรรมดาดูว่ามันจะดับหรือเปล่า ผ่านไป3-4 วันโทรไปสอบถามเครื่องปกติ ไม่ดับ  ผมก็บอกให้ต่อกับเครื่องรับจานดาวเทียมอีกที ถ้ามันดับก็แสดงว่า เป็นปัญหาที่ตัวเครื่องรับจานดาวเทียม  ปรากฏว่าดับอีกตามเคย 
  ตอนนี้มี Hitachi C21-PS63BLA อาการลักษณะเดียวกันครับ  เปิดที่ร้านผมปกปติ แต่ต่อจานดาวเทียมที่บ้านลูกค้าดับแสตนด์บาย
  มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั่งครับ  จะแก้ไขยังไง ไม่เอา   
ต่อกับจานดาวเทียมเป็นการต่อเข้าทาง AV ครับแล้วตอนลองทีวีที่ร้านไม่ทราบได้ลองต่อเครื่องเล่น ทางAV บ้างหรือเปล่าเช่น VCD นะครับ ถ้าลองต่อเล่น VCD ได้ปกติเครื่องไม่ตัดก็แสดงว่า ทีวีปกติครับ แต่มีปัญหาที่ตัว เซอฟเวอร์ของจานดาวเทียมที่บ้านลูกค้าครับ Kiss
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:34:38 AM »

กระทู้อยู่ติดกัน
เวลาตอบ ให้กดตอบเลยครับ
ไม่ต้องไปลากข้อความมาครับ  ไม่เอา

***การตอบกระทู้แบบนี้ จะถูกลบออกครับ เพราะลากไปลากมา มันจะรกตาไปหมด

MNC33
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน7

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:44:24 AM »

ต่อ AV ดูหนัง DVD จบหลายเรื่องเลยครับ

นายมาโนช  ชมชัยรัตน์
MC Electronics 571/2 หมู่6 ถนนสวัสดิชัย ตำบลหนองหาน
อำเภอหนองหาน อุดรธานี 41130
mnc33@hotmail.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์