ช่วยแนะนำที่ลง Windows ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:39:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่ลง Windows ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2183 ครั้ง)
PPPPPP
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:16:40 PM »

Format เครื่องแล้วลง Windows ไม่ได้ครับ ในช่วงที่กำลังลง Windows อยู่เครื่องก็จะ Error ฟ้องขึ้นมาให้ทำการ Update BIOS ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ Note book hp compaq nx8220 ครับ เปลี่ยน Hardish ใหม่แล้วก็เหมือรเดิมครับ

Moomzero
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 04:17:02 AM »

ping!Flash Bios โลด ถ้าไม่อยากเจอปัญหาอีก

หรือ!!!  ลง win7 

ถ้าอยากลง Xp ก็ ทำเลท แต่ โน๊ทบุ๊ค ไม่มี A.. แล้วนิ
ลงด้วยแผ่น Darck V.7 ก่อนครับ พอมันก๊อปเสร็จ ก็เอาแผ่นออก แล้ว ลงแผ่นที่ต้องการ
ไม่ต้องลบ พาติชั้นทิ้งนะครับ Enter ไปเลย น่าจะได้ครับ ลองดูครับ

ผิดยังไง ต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ คิคิ ลองดู sleep!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์