ปัญหาที่อาจมองข้าม
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาที่อาจมองข้าม  (อ่าน 11109 ครั้ง)
hnow007 ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน47

อยู่แบบพอเพียง

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:36:07 PM »

ผมใช้ฮาร์ดดิสก์ซีเกทแบบซาต้า ใช้งานไปวันดีคืนดีก้อค้าง และก้อมีเสียงดัง แก็ก แก็กที่ฮาร์ดดิสก์ ผมลองลงวินโดว์ใหม่ ก้อใช้งานได้ตามปรกติ แต่อีกประมาณ2-3 วัน
ก้อเป็นอีก ผมคิดอยู่ตั้งนานไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร เลยเช็คดูที่ขั้วต่อสายไฟของเพาเวอร์ซัฟพลาย กับสายไฟอะแดบเตอร์ที่เข้าฮาร์ดดิสก์ ลองเสียบแล้วดึงดูปรากฏว่า มันหลวมครับ
ผมเลยใช้คีมเล็กๆบีบให้ขั้วต่อของเพาเวอร์ซัฟพลาย ให้รูมันเล็กลง เสียบสายอะแด็บเตอร์ใหม่อีกครั้ง ลองดึงดู คราวนี้แน่นเปี๊ยะเลยครับ เสร็จแล้วทำการประกอบเข้าเครื่องเหมือนเดิม ทำการลงวินโดว์ใหม่ เครื่องก้อใช้งานได้ตามปรกติ จนถึงทุกวันนี้ยังไม่มีปัญหาอย่างที่กล่าวนี้อีกเลยครับ เลยเอามาแชร์กันครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ไม่มากก้อน้อย กับเพื่อนๆชาว เล็กซาวด์ครับ

hnow007 ♥
member
*

คะแนน47

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:17:24 AM »

โทดทีครับลืมวิธีโพสรูป
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:25:04 PM »

ผมซื้อมา ผมไม่ใช้มันเลย แค่เห็นก็รู้แล้วว่ามันได้ไม่นานแน่ ตัดมันทิ้ง บัครกรีติดกับสายไฟ จากซัพพลายเลยครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
hnow007 ♥
member
*

คะแนน47

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 05:12:33 PM »

เป็นวิธีที่ตัดปัญหาได้เด็ดขาดมากครับ เดี๋ยวถ้ามันมีอาการแบบนั้นอีกรอบผมจะทำแบบพี่บ้างครับ
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:25:00 AM »

ผมซื้อมา ผมไม่ใช้มันเลย แค่เห็นก็รู้แล้วว่ามันได้ไม่นานแน่ ตัดมันทิ้ง บัครกรีติดกับสายไฟ จากซัพพลายเลยครับ

ใช่เลยครับกับวิธีที่ อ.ถาวร-LSVteam  ว่ามาครับ ติดนิดนึงว่าเวลามีปัญหาส่งเครมให้เก็บรายละเอียดบัดกรีให้เนียนๆหน่อย เดียวส่งเครมไม่ได้.. เยี่ยมมาก

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
hnow007 ♥
member
*

คะแนน47

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 11:22:01 AM »

เอารูปมาอัฟเดตให้ดูครับแต่ไม่แนะนำให้ทำแบบผมนะครับเพราะว่าจะไม่สามารถนำไปเคลมได้ครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 11:43:38 AM »

เอารูปมาอัฟเดตให้ดูครับแต่ไม่แนะนำให้ทำแบบผมนะครับเพราะว่าจะไม่สามารถนำไปเคลมได้ครับ

เยี่ยมมาก  เอาแน่
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:46:46 PM »

แบบนี้ก็พอมั้งครับ มีปัญหาก็ยังเคลมได้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
hnow007 ♥
member
*

คะแนน47

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:01:42 PM »

ครับท่าน ผมยอมลงทุนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์