เครื่องที่เค้าเอาไว้ล้อมรั่ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 06:48:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องที่เค้าเอาไว้ล้อมรั่ว  (อ่าน 5575 ครั้ง)
desem
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 03:10:59 PM »

เครื่องที่เค้าเอาไว้ล้อมรั่วไม่ให้วัวมาเข้าสวนเขาสร้างกันยังไงครับ
ที่เค้าใช้ไฟจากแบตเตอร์ลี่และมีเส้นลวดล้อมไปกับรั่วครับ
ขอคำแนะนำและวงจรด้วยครับ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:12:14 AM »

คุณลองพิมพ์ค้นหาหรือยังครับ มีมากมายในนี้ลองดูครับ Cool
desem
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 07:31:30 PM »

ไม่รู้ว่าจะพิมพ์หาคำว่าอะไรครับเพราะไม่รู้จักชื่อที่เค้าเรียกกันครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำครับ
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 08:57:29 AM »

อ้อผมลืมไป ว่าคุณไม่สามารถที่จะมองเห็นภาพที่ผม เอามาให้ดูได้ ให้คุณพิมพ์ใน
ช่องค้นหาว่า รั้วไฟฟ้าครับ HAPPY2!!
desem
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 07:05:03 PM »

ลุงเคี้ยง
ทำไมผมไม่เห็นรูปครับ
รบกวนกรุณาส่งเมล์มาให้ผมได้ไหมครับ
desem_lpn@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
phasomsee
member
*

คะแนน1

กีวี่ กันตรึมร็อค

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 06:50:33 PM »

[b]ถ้าจะใช้รั้วไฟฟ้า ควรพิจารณาบทความต่อไปนี้ก่อนเป็นประโยช์นมากครับ[/b]
ฟ้าผ่าควายตายทั้งคอก จำนวน 9 ตัว ที่ จ.ปราจีนบุรี ในจำนวนนี้ มี 5 ตัวที่ท้องแก่ เจ้าของใช้ลวดทองแดงล้อมเป็นคอกกั้น ทำให้เป็นชนวน ...
เมื่อเวลาประมาณ 09.30 น. วันนี้ (15 ก.ย.) นางสุดใจ ป้อมพู อายุ 56 ปี อยู่บ้านเลขที่ 30/1 หมู่ 3 ตำบลหนองโพรง อำเภอศรีมหาโพธิ จังหวัดปราจีนบุรี ได้เดินทางออกจากบ้านพักไปที่บริเวณทุ่งนา บ้านคลองโสม หมู่ 8 ตำบลหนองโพรง อำเภอศรีมหาโพธิ จังหวัดปราจีนบุรี ที่นางสุดใจได้ไปเช่าที่ เพื่อทำคอกควาย และนำควายไปไว้ในคอกจำนวน 9 ตัว เมื่อเดินทางไปถึงพบว่าควายที่อยู่ภายในคอกจำนวน 9 ตัว ได้ล้มตายทั้งหมด โดยไม่ทราบสาเหตุ คิดเป็นค่าเสียหายประมาณ 200,000 บาท นางสุดใจจึงได้แจ้งให้นายสมลักษณ์ เชยทอง ปศุสัตว์อำเภอศรีมหาโพธิ และเจ้าหน้าที่จากองค์การบริหารส่วนตำบลท่าตูมไปตรวจสอบหาสาเหตุการตายของควาย

จากการตรวจสอบพบว่า ควายทั้งหมดมีผิวไหม้เกรียม เนื่องจาก เมื่อคืนที่ผ่านมาได้เกิดฝนตกหนักอย่างต่อเนื่อง และเกิดฝนฟ้าคะนอง เป็นเหตุให้ควายทั้งหมดถูกฟ้าผ่า ส่วนสาเหตุที่ฟ้าผ่าจำนวน 9 ตัว ตายทั้งหมด ทางเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์กล่าวว่า เกิดจากการที่เจ้าของใช้ลวดทองแดงล้อมเป็นคอกกั้นควาย ทำให้เป็นสื่อจนให้ฟ้าผ่าลงมาที่บริเวณดังกล่าว
 ไม่เอา

กีวี่ กันตรึมร็อค และชาวคณะชุมชนคนรักช้าง
thorn2830
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:31:47 PM »

ผ่านมา ขอถามครับ
แล้วกังหันลมปั่นไฟฟ้าจะถูกฟ้าผ่าไหมเวลาฝนตก
ถ้าถูกฟ้าผ่าละก็นึกไมออกว่าจะเป็นยังไงคับ Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์