จำเป็นต้องผ่าคอมตู้แช่ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:09:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องผ่าคอมตู้แช่ครับ  (อ่าน 7135 ครั้ง)
69
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:19:58 AM »

พอดีช่างที่เขาซ่อมเขาบอกว่าลิ้นคอมแตก เพราะมันไม่ดูด ไม่อัดเลย
ต้องผ่า อยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยครับ ว่าที่ไหนรับผ่าคอมได้ดีๆงานสวยๆหน่อยครับ
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ รีบใช้ด่วนมากเลยครับ ขอชื่อและเบอร์โทรหน่อยครับ
ส่วนค่าผ่า ค่าซ่อมนี่จะแพงมากไหมครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:22:36 AM »

คอมเพรสเซอร์มือ2ก็ไม่แพงนะครับ..ขอแบ่งซื้อจากร้านเพื่อนช่างใกล้ๆน่าจะมี เพราะส่วนมากร้านซ่อมเครื่องเย็นจะมีสำรองไว้แทบทุกร้านครับ  HAPPY2!!

..อยู่จังหวัดอะไรครับ เผื่อมีเพื่อนช่างในเว็บบอร์ดอยู่ใกล้ๆจะให้คำแนะนำได้ตรงจุดกว่าครับ  Lips Sealed
69
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:23:10 AM »

ช่างที่ดูให้เขาไม่สามารถผ่าให้ได้ครับ
เขาต้องส่งต่ออีกที เขาบอกว่าเขาไม่เคยผ่าคอมด้วยครับ
เลยให้ผมไปหาที่ผ่าคอมเองครับ ตัวคอมเป็นของนอก เป็นคอมๅแรงแต่ตัวเล็กมาก ไซส์นั้นไม่สามารถเอาคอมบ้านเราไปยัดได้คับ
จะสั่งจากเมืองนอกก็มีตัวเป็นหมื่นแน่ๆครับ
เลยต้องผ่าเท่านั้นครับ

รบกวนทุกท่านช่วยบอกหน่อยนะครับ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:25:12 AM »

แบบลูกสูบหรือโรตารี่ครับ  Sad
69
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:50:58 AM »

แบบลูกสูบครับ ลูกกลมๆเล็กๆ แต่ช่างบอกว่าเป็น คอม 1 แรง
แบบนี้บ้านเราไม่มีขาย พื้นที่ในนั้นเล็กมากไม่สามารถเอาคอมบ้านเราใส่ได้ครับ ต้องผ่าหรือต้องสั่งจากนอกเท่านั้น(ถ้าสั่งมาจะแพงมากครับ ตัวหนึ่งจะตกหมื่นกว่าบาท)
แต่ร้านเขาผมไม่เคยผ่า เพราะผ่าแล้วไม่ดีเหมือนเดิม (จริงหรือเปล่าครับ?)
ผมจำเป็นต้องผ่าจริงๆครับ เพราะเจ้าตัวนี้ผมไปยืมเขามาใช้ด้วยครับ
ผมก็กะว่าตามจะหาร้านผ่าที่ดีๆหน่อยครับ แก้ปัญหานีไปครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:11:23 AM »

ping!คอมพ์ลูกเล็กขนาดนี้ เห็นมีแต่ โรตารี่นอนของมิตซูบิชิ ใช้กับตู้เย็น
ด้านล่างมีช่องเล็กๆ แต่ผมใส่คอมพ์แบบทั่วไปให้เจ้าของยิ้มมาแล้ว 
เจ้าของบอกตัวแทนบอกต้องสั่งนอก ช่างไม่เคยผ่าแต่บอก
ผ่าได้......Huh?Huh? คุณก็ไม่มีรายละเอียดจะหาที่ผ่าอย่างเดียว อยู่ไหนก็ไม่บอก. help!!! เศร้าจัง
ลองคุยกับเบอร์นี้ดูตรับ
โทร.089-008-6269,086-376-8801

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 10:23:18 AM »

ตามที่แจ้งมาว่าลูกกลมๆเล็กๆ เป็นลักษณะคอมลูกสูบ..ผ่าได้ครับ ..เจอช่างฝีมือดีๆก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ  Lips Sealed
  ที่เชียงใหม่ แนะนำช่างทิ้ว ฝีมือดีมากครับ อยู่ถ.โชตนา เยี้องห้างริมปิงเก่าครับ  HAPPY2!!
69
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:03:02 AM »

ผมอยู่รัชดา ซ.3  พระรามเก้า ครับ
ระแวกนี้ มีที่รับผ่าเก่งๆไหมคับ
เรื่องที่อยากผ่าเพราะคิดว่าน่าจะถูกกว่าครับ แค่ต้องการงานเนี๊ยบๆและก็ใช้งานได้ครับ
เพราะเจ้าชิลเลิอร์ตัวนี้มันเก่าแล้วผมก็ขอยืมเขามา แต่มันดันมาเสียที่ผมนี่สิ เลยต้องรับเคราะห์ซวยไปน่ะครับ
เพราะถ้าแพงมากก็ไม่คุ้มน่ะครับ จะซื้อใหม่คอมตัวนึงก็แพงมาก ราคาเกือบซื้อเครื่องใหม่ได้เลยน่ะครับ

รบกวนด้วยครับ

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:15:37 AM »

จากรูป น่ามีที่ว่างพอดัดแปลงนะครับ ..ปัญหาการดัดแปลงคือความสูงของคอมเพรสเซอร์มากกว่าความกว้างครับ ถ้าความสูงเข้ากันได้ ...ช่างไทยทำได้สบายๆ  Shocked Lips Sealed
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 05:54:10 PM »

ช่วยดูรายละเอียดที่ป้ายสีเขียวว่ามีอะไรบ้างครับ
Model...
LRA.....
FLA.....
มีอะไรอีก...ดูเหมือนเป็น SU   a134
 ฉงน THANK!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
upx
member
*

คะแนน5

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:00:23 PM »

เหมือน Comp. SANYO ท่านน่าจะลองซูม nameplate ดูชัดๆเพื่อนสมาชิกจะได้ลองไปหา spec ดู เผื่อว่าจะใช้คอม KK แทนได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์