ภัยจากการซื้อโทรศัพท์ตามร้านต่างๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 07:12:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภัยจากการซื้อโทรศัพท์ตามร้านต่างๆ  (อ่าน 3283 ครั้ง)
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:32:12 AM »

>>>วันนี้คิดอยู่นานครับ
>>>ในที่สุดก็ตัดสินใจว่าคงลงเอยกับ
>>>w810
>>>เลยไปซื้อที่ห้างดังแถวปทุมวัน ที่เพื่อนๆทุกคน
>>>คงรู้จักกันดี
>>>เดินจนเมื่อย
>>>เจอราคาตั้งแต่ 12900-14900 บาท
>>>เดินไปเรื่อยๆ
>>>จนอยู่ร้านหนึ่งครับ ขาย 12500  บาท
>>>เลยเข้าไปคุยจนตกลงว่าจะซื้อ
>>>คนขายผู้ห­ิงเลยหยิบเครื่องออกมาจากกล่องที่ซีลเอาไว้อย่างดี
>>>มาให้ผมดู
>>>ผมก็ดูอย่างละเอียดเลย
>>>เพราะเราซื้อมือ 1 นี่นา
>>>จนคนขายผู้ห­ิงเริ่มมีพฤติกรรมแปลกๆ
>>>แล้วบอกให้แฟนตัวเองมาขายให้ผมแทน
>>>พี่น้องครับ
>>>ที่บอกว่าพฤติกรรมคนขายผู้ห­ิงมันแปลกๆ
>>>ก็จะไม่ให้มันแปลกได้ไงล่ะครับ
>>>ขนาดเพื่อนมันที่เป็นแม่ค้าขายมือถือเหมือนกันยังเดินมาทักเลยว่า
>>>ทำไมหน้าดูซีดๆ
>>>ไม่สบายหรือเปล่า
>>>ระหว่างที่ผมดู
>>>ผมก็ทักว่านี่มือ 1 แน่เหรอครับ
>>>เพราะสภาพที่เห็นตัวเครื่องมันมีรอย
>>>ไม่ใหม่เหมือนมือ 1 เลย
>>>ที่ปิดตรงเมมโมรี่ก็บวมเหมือนโดนเปิดแล้วหลายครั้ง
>>>พอดีผมพึ่งซื้อ
>>>w810
>>>สีขาวให้แฟนอาทิตย์ที่แล้วไงครับ
>>>เลยรู้
>>>บอกก็ทักว่ามันดูเก่าๆ
>>>คนขายผู้ชายรีบบอกว่าเดี๋ยวเปิดกล่องใหม่ให้
>>>ผมก็ดูเครื่องใหม่ในกล่องใหม่ที่คนขายผู้ชายหยิบออกมาให้
>>>ซึ่งก็ได้ซีลไว้เหมือนกัน
>>>เครื่องนี้สภาพดีเหมาะกับเป็นเครื่องใหม่
>>>แต่แล้วผมก็เช็คเวลาโทรออก โอ้พี่น้องครับ 19
>>>ชั่วโมง มันมาจากไหนครับ
>>>หรือคนประกอบเครื่องจะหยิบไปโทรระหว่างส่งมาขายที่มาบุ­คร..เวลาโทรออก
>>>19 ชม.
>>>ครับ
>>>ผมก็ทักเลยว่าพี่ครับ
>>>นี่เครื่องใหม่แน่หรอ
>>>เขาก็ถามว่าทำไมครับ
>>>ผมตอบว่า
>>>ทำไมเวลาโทรออกทั้งหมดมัน 19 ชม.
>>>พอผมพูดเสร็จ พี่น้องครับ
>>>รู้ไหมมันทำยังไงกับผม
>>>มันรีบถอดซิมของผมออกจากเครื่องมันเลย
>>>แล้วบอกผมครับ
>>>"น้องไปซื้อที่อื่นดีกว่าครับ น้องเล่นเช็คขนาดนี้
>>>เสียเวลาพี่หมด"
>>>ดูมันพูดกับผมซิครับ
>>>พี่น้อง
>>>เอาเครื่องมาย้อมแมวแล้วยังพูดจาหมาๆ ใส่ผมอีก
>>>ผมเลยตอบไปว่า "
>>>ได้ครับพี่ " แล้วผมก็เดินออกมาเลย
>>>ก่อนเดินก็ได้ดูหน้ามัน
>>>แล้วก็ชื่อร้านมันไว้ด้วยครับ
>>>ชื่อร้านมันคือ Gucci Mobile ครับ
>>>อยู่แถวร้านนาซ่าอ่ะครับ
>>>คนขายที่เป็นผู้ชาย ขาวๆ
>>>หน้าตาดีๆ หน่อย
>>>ระวังไว้นะครับ
>>>ร้านนี้คิดไม่ซื่อกับลูกค้า Gucci Mobile

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:53:03 AM »

ราคาปกติ12900-14900
ราคา12500ถูกกว่านิดหน่อยแต่ก็ใช้ไป19ซม.ก็ถือว่านิดหน่อย Tongue Cool Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 07:50:11 PM »

แฟนเก่าผม มีร้านมือถือ เปิดอยู่มาบุญครอง เคยเล่าให้ฟังเหมือนกัน เกี่ยวกับเครื่องย้อมแมว

โดยเค้าบอกว่าบางทีย้อมเสียจนจับไม่ได้เลย สมมติว่าเครื่องมีรอย ทางร้านก็จะเปลี่ยนเฉพาะส่วนที่เป็นรอยได้

และมีการซีนอย่างดีเหมือนของใหม่ ร้านที่นั่น มีอยู่หลายร้อยร้าน ที่ขายมือถือ เค้ายังแนะนำอีกว่า ทางที่ดี ซื้อเครื่องศูนย์ดีกว่า

แพงกว่าแต่การรับประกันนี่ ถึงกึ๋นเลยครับ............................... Smiley Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์