อยากทราบว่าถ้าจะเอาลำโพง 15 นิ้ว กลางแจ้งใส่รถ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 04:28:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้าจะเอาลำโพง 15 นิ้ว กลางแจ้งใส่รถ  (อ่าน 9910 ครั้ง)
speedland
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:52:54 PM »

อยากทราบว่าถ้าจะเอาลำโพง 15 นิ้ว กลางแจ้งใส่รถเก๋ง
จะได้ไหม
แล้วมีสูตรตีตู้หรือเปล่าครับ
วอนผู้รู้ตอบที่ ครับ
อยากรู้มาก ๆๆ Sad Sad

speedland
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 07:13:51 AM »

เศร้าจัง เศร้าจัง
รอผู้รู้มาตอบ
ครับท่าน
sakthai
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:52:11 AM »

เอาแน่คือดอกลำโพงกลางแจ้งส่วนใหญ่จะ8โอห์ม แม่เหล็ก1ก้อน ขอบแข็ง  เสียงที่ได้ผมว่า มันจะแข็งกระด้าง ไม่ลึก เจอความถี่ต่ำมากๆมันจะแป็ก  ไม่เอา  (ท่านอื่นว่างัยครับ) ขอบคุณ
Sab-Sound
member
*

คะแนน0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:31:14 AM »

ใส่ได้ครับ อยู่ที่วิธีการทำ และการติดตั้ง และการปรับแต่งเสียงครับ

ตัวแทนจำหน่าย เครื่องเสียงติดรถยนต์ และอุปกรณ์
ตัวแทนจำหน่าย เครื่องเสียงกลางแจ้ง และอุปกรณ์
รับจัดชุดเครื่องเสียง กลางแจ้ง รถยนต์
รับตีตู้สูตร แผงซาวด์ วางระบบ
รับออกแบบละตัดสติ๊กเกอร์ด้วยคอมพิวเตอร์

"คิดจากสมอง กลั่นกรองจากหัวใจ สร้างขึ้นจากสองมือ"
08-5357-9527 สิทธิศักดิ์ พลายแก้ว

http://fws.cc/konbapalang/index.php
shipmunk
member
*

คะแนน0

สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ แต่วีระบุรุษขาดสุราไม่ได้

sirisak.a@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:50:22 PM »

แบบนี้หรือป่าวครับ
noppadoll
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:47:17 PM »

ใส่ได้ นะครับ ผมลองแล้ว แต่เสียงที่ได้มัน จะสู้ ลำโพง ของรถไม่ได้เลยครับ เพราะค่า พารามิเตอร์มันต่างกันครับ การใช้งานเลย ต่างกันด้วย
DARKZEROS
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:13:58 PM »

ทำได้ครับผมลองทำมาแล้ว ดังไกลครับแต่มันไม่แน่นอะ ผมเอาว้อยมาพันใหม่ก็ได้แค่นั้นนะแม่เหล็กมันสู้ของรถไม่ได้ ยังพวกหน้าดอกลำโพงอีก ลองไปบ้านหม้อลำโพง 15 นิ้วธรรมดามา โม ดีกว่าผมว่าดังดีกว่าอีกเล่นแค่คู่เดียวตีตู้ดีๆก็มันได้ละ
addsa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:03:19 PM »

ลำโพงกลางแจ้งกับลำโพงรถยนต์มีค่าพารามิเตอร์ต่างกัน ขนาดตู้จึงต่างกัน ลำโพงรถยนต์เหมาะกับรถยนต์ใช้กับตู้ขนาดเล็กแต่ให้เบสที่มาก   หากจะนำดอกกลางแจ้งมาใช้กับรถยนต์  ก็ต้องตีให้ใด้ปริมาตรที่ดอกต้องการ ก็จะดังและลงเบสลึกไดเช่นกันแต่ขนาดตู้จะใหญ่โตกว่าดอกรถยนต์มากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์