จะพันมอเตอร์ ปั๊มน้ำหอยโข่ง ใหม่หรือซื้อใหม่ดีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:25:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพันมอเตอร์ ปั๊มน้ำหอยโข่ง ใหม่หรือซื้อใหม่ดีครับ  (อ่าน 2927 ครั้ง)
kom147
member
*

คะแนน4

ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ

sringampong@hotmail.com
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:43:32 PM »

ขอความเห็น ประสบกาณ์หน่อยครับ
คือว่า ปั๊มหอยโข่ง ขนาด 1 แรงม้า เสียครับ
เป็นของจีนแดงซื้อมา 1800
ตอนนี้ช็อตครับ เสียบไฟแล้ว เบรกเกอร์ตัดทันที
เช็ค ซี แล้วไม่เสีย  แกะดูมอเตอร์ เห็นรอยใหม้ดำๆ
ไม่รู้ว่าทำไมมันช็อตได้ หรือน้ำเข้าก็ไม่ทราบ มีคราบนิดหน่อย
.....ตอนนี้ไปถามร้านซ่อนมอเตอร์  เขาบอก...ราคาพันใหม่ก็ 1000 ต้นๆแล้ว
เปลี่ยน ซีลกันน้ำอีก ก็ประมาณ 1400   ราคานี้แพง
ไปใหม  .......น่าคิด
....แต่ถ้าเราพันเราจะได้ลวดทองแดง
.....ถ้าซื้อใหม่ ในราคานี้ก็จะได้อลูมิเนียมชุบทองแดง
      .....เอาแบบไหนดีครับ
ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ
 Cheesy

SATIT AIR
member
*

คะแนน7

เพราะชีวิตนี้มีแต่เครื่องเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:50:22 PM »

เอาของใหม่ดีกว่าครับยังไงของใหม่มันก็ดีกว่า
ถ้าหลังจากพันมาแล้วอายุการใช้งานจะน้อยกว่ามอเตอร์ใหม่
ราคาต่างกันไม่มาก เอาใหม่ดีกว่าครับ
 THANK!! THANK!! THANK!!

...ฝันให้ใกลแแล้วไปให้ถึง คิดว่าสักวันหนึ่งคงไปใด้ครึ่งทางหละ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์