Lexmark C510 พริ้นสีเลอะบ้าง ซีดบ้าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 12:37:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Lexmark C510 พริ้นสีเลอะบ้าง ซีดบ้าง  (อ่าน 2747 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 05:37:49 PM »

ใครพอจะทราบปัญหาพริ้นเตอร์เลเซอร์สีรุ่นนี้บ้างครับ พริ้นออกมา สีจางซีดๆบ้าง บางครั้งก็ เลอะเป็นจุดๆบ้าง บางครั้งฝั่งด้าน ซ้ายจะปริ้นออกมา หมึกไม่ติดครับสีดำ แต่ตัวหนังสือสี ออกน่ะครับ ส่วนพื้นที่ตัวหนังสือสีดำจะว่างฝั่งด้านซ้าย แต่ฝั่งด้านขวาจะมีตัวหนังสือติดอยู่ครับ ตอนนแรกเบบื้องต้นก็ทำความสะอาดตรงตลับผงหมึก ทั้งสี ทั้งดำ
ก็ไม่ได้ผล ลองเปลี่ยนตลับหมึกแล้วก็ไม่ได้ อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากส่วนไหนครับ เพิ่งเคยซ่อมรุ่นนี้ครั้งแรกครับ รบกวนบอกราคาอะไหล่ด้วยยิ่งดีครับ ช่วนแนะนำด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ Kiss

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:43:42 PM »

C510 ถอดตลับหมึกออกมาเเล้วจะเห็นคล้ายกับสปริงหรือคอนเเทร็อคเเล้วดึงให้มันออกมาอีกหน่อย (อธิบายไม่ถูก)
เหมือนกับหน้าสัมผัสมันไม่สนิททำนองนี้ (ถ้าคุณเปลี่ยนที่คุณบอกหมดเเล้ว) ***มีอะไหล่ขายถูก***
taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:48:53 PM »

ผมเคยเจอของ HP ครับ ฃองแก้ดูอาจได้ ลองดูแถวเลเซอร์สแกนครับ จะมีกระจกใส ๆ อันหนึ่ง ลองเช็คทำความสะอาดดูครับ เฉพาะสีดำนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์