เครื่องซักผ้า มีปํญหาครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 05:06:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า มีปํญหาครับ  (อ่าน 3705 ครั้ง)
sal
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:01:45 PM »

เครื่องซักผ้า EVE W60T อาการคือพอสั่งงาน นำไหลบ้าง ไม่ไหลบ้าง เวลาซัก (เป็นบางครั้งครับ)เราต้อง chack ตัวไหน และ chack อย่างไรบ้างครับ
ขอคำแนะนำกท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 09:16:47 PM »

น้ำไหลบ้าง ไม่ไหลบ้าง เวลาซัก (เป็นบางครั้งครับ) ก็น้ำมันไม่ไหลก็เช็คน้ำก่อนครับ ดูโซลินอยน้ำเข้าครับมีอะไรไปขวางหรือปล่าวเช่นผงตะกอนต่าง
บางตัวสามารถถอดออกมาล้างได้ครับ  cry2!!

@_pct53
sal
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 05:05:58 PM »

ผมถอด Solinoide กับ Valve ระดับนำมา Clean เบื้องต้นแล้วครับ แล้วมีอะไรนอกเหนื่อจากนี้อีกหรือเปล่าครับที่ต้อง Chack ครับ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:13:59 PM »

Sadkhun  sal จากการแก้ไขเบื้องต้น
คุณลองซักอีกหรือยัง ยังเป็นเหมือนเดิมไหม ping!

@_pct53
sal
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:29:05 PM »

ยังเป็นอยู่ครับ นอกจากนี้มีตัวไหนที่ผมต้อง Chack ต่อครับ ขอบคุณครับที่ให้คำนะนำครับ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 07:24:18 PM »

ยังเป็นอยู่ครับ นอกจากนี้มีตัวไหนที่ผมต้อง Chack ต่อครับ ขอบคุณครับที่ให้คำนะนำครับ
ลองเอาไฟACต่อตรงโซลินอยครับว่าน้ำไหลเข้าปรกติไหม แล้วลองวัดไฟที่ออกจากบอร์ดเข้าโซลินอยดูครับว่าเป็นอย่างไร  help!!!

@_pct53
sal
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 06:37:25 PM »

sptong ขอโทษทีครับที่เข้ามาตอบช้า Solinoide ปกติครับ สงสัยจะเป็นที่ Board Control เหมือนมันจะรวน ๆ ครับ สงสัยต้องส่งร้านซ่อมครับ
ขอบคุณมากๆครับที่ให้คำแนะนำครับ
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 07:04:33 PM »

แก้ไขหน่อยครับ Solenoid โซเล็นนอยด์ ไม่ใช่โซลินอย Solinoide
Check เชค ตรวจสอบ ไม่ใช่แชค Chack
และ Control boardเป็นสิ่งของ ไม่ใช่ (Board control ควบคุมบอร์ด หมายถึงคน)
เดี๋ยวปีหน้าเงินเดือนจะได้ขึ้นเยอะๆ Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 07:20:14 PM »

แก้ไขหน่อยครับ Solenoid โซเล็นนอยด์ ไม่ใช่โซลินอย Solinoide
Check เชค ตรวจสอบ ไม่ใช่แชค Chack
และ Control boardเป็นสิ่งของ ไม่ใช่ (Board control ควบคุมบอร์ด หมายถึงคน)
เดี๋ยวปีหน้าเงินเดือนจะได้ขึ้นเยอะๆ Cheesy
ขอบคุณครับเข้ามาในนี้แล้วได้รับความรู้หลากหลาย
ไม่ว่าจะเป็นทางช่างหรือภาษาขอบคุณอย่างยิ่งครับ lv!

@_pct53
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์