ปัญหาเกี่ยวกับชุด scan ของ hp all-in-one ที่เจอบ่อยๆ และอยากหาวิธีแก้ไขตรงจุดนี้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:41:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับชุด scan ของ hp all-in-one ที่เจอบ่อยๆ และอยากหาวิธีแก้ไขตรงจุดนี้  (อ่าน 1956 ครั้ง)
jokung71
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 04:40:34 PM »

ปัญหาคือตอนที่เราเปิดเครื่อง hp all-in-one หัว scan จะวิ่งมาทางด้านขวาสุดแล้วมันก็จะดัง แกร๊กๆๆ เหมือนกับว่ามันเช็คอะไรไม่ผ่านซักอย่าง หัว scan มันเลยทำงานไม่ครบส่วน ต้องเอาไปให้ที่ร้านเปลี่ยนหัว scan ตลอด แล้วเค้าบอกว่าต้องตั้งหัวด้วย ทีนี้ผมไม่รู้ว่า เค้าเปลี่ยนให้เรา จริงหรือป่าว หรือ เค้าอาจจะซ่อม หรือ ทำอะไร นิดๆหน่อยๆ กับ หัว scan ตัวเก่าของเรา แล้วมันใช้ได้ ท่านใดมีคำแนะนำให้ผมบ้างครับ คืออยากรู้สาเหตุที่แท้จริงอะครับ มันเป็นปัญหาคาใจผมมานานแล้วครับ ช่วยวิเคราะทีนะครับ ขอบพระคุณ ขอบคุณ

jokung71
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 08:44:12 AM »

มีใครอธิบาย ให้ผมเข้าใจได้ไหมครับ เอาแบบ ตรงจุด ฟันธงมาเลยอะ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์