usb-winrar โดนไวรัสปิดการทำงานบ่อย ช่วยที
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:10:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: usb-winrar โดนไวรัสปิดการทำงานบ่อย ช่วยที  (อ่าน 3131 ครั้ง)
chungnuy
member
*

คะแนน-8

115.67.233.60

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:58:33 AM »

usb-winrar โดนไวรัสปิดการทำงานบ่อย  อยากได้โปรแกรมป้องกันและกำจัด เพราะต้อง ลงวินโดว์บ่อยมาก

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:11:00 AM »

โดยปกติผมจะใช้อยู่ 3.1 ตัว คือ nod32 V3 spybot และ usb security หลักๆน่ะครับ ส่วนอีก ตัวนึงที่นานๆใช้ทีก้อคือ malwarebyte น่ะครับ เอาไว้แก้อาการที่ 3ตัวหลักแก้ไม่หายน่ะครับ แต่จริงๆแล้วน่ะครับต้องพยายามอัพเดท data base บ่อยๆจะช่วยได้มากเลยนะครับ แล้วอีกอย่างที่อยากให้ทำเป็นนิสัยเลยก้อคือ ทุกครั้งที่เอาพวก EX BOX flash drive มาต่อที่เครื่องเรา ให้สแกนก่อนเปิดไดร์ทุกครั้งเลยจะช่วยได้ในระดับนึง  แล้วก้ออย่าดับเบิ้ลคลิก ให้ทำการคลิกขวาแล้วเลือก open จะช่วยได้อีกทางนึงด้วยน่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์