แนะนำการเลือกซื้อ TV
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:05:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการเลือกซื้อ TV  (อ่าน 5512 ครั้ง)
p_apiwat
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:18:23 PM »

กำลังจะซื้อ TV เป็นจอ LCD ระหว่าง ยี้ห้อ SONY กับ SAMSUNG ช่วยแนะนำ ข้อดี ข้อเสีย

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:47:20 PM »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ และ สมาชิกทุกท่านครับ

โดยส่วนตัวยี่ห้อแรกคุ้นหู แต่ไม่ค่อยคุ้นใจเท่าไหร่

ลองดูครับ

Click

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
pana_pan
Full Member
member
**

คะแนน63

ตอบผิด-ถูก อย่าว่ากัน ลองดูก่อนไม่เสียหาย ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 10:30:02 PM »

รีบไหม ครับ จะรออีกสักอึดใจนึงไหม ครับ รอ Respond Time ตํากว่านี้อีกสักนิดไหม ครับ จะได้ดูภาพเคลื่อนไหว แบไม่สดุดตา ครับ จะนัไปใช้ดูอะไรเป้นหลัก ครับ ถ้า Free TV. 3,5,7,9 และ True Move ก็ขอบาย นะครับ ทนดู Tv. ตัวเดิมไปก่อน แต่ถ้าเน้นดู DVD. เป้นหลักก้อ OK.ครับ
     ระหว่าง Sony กับ samsung  เป็นแฟนพันธ์แท้ใครล่ะ ครับ  Sony อยู่บ้านเรามาช้านาน ส่วน Samsung เพิ่งมาโตสุดขีด แล้วเบียด Sony ตกอันดับไป ในส่วนของ Lcd. TV.
     จอ LCD.Display ของ Sony ปัจจุบันใช้ ของ samsung อยู่ ครับ Chip ประมวลผลคนละตัวกัน ถ้างบใกล้เคียงกัน ชอบ Design ใครมากกว่ากันล่ะ ครับ  บริการหลังการขาย ก็ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่นัก 2 Brand นี้ ครับ ถ้าส่วนตัว มีเงินอยู่ ตอนนี้นะ ยังไม่ซื้อแน่นอน ครับ  รอฟังเหตุผลเพื่อนๆ ท่านอื่นต่อนะ ครับ
                                                       ปล.เงินเรา เราต้องตัดสินเองนะ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์