ฟลายแบคเบอร์เดียวกันแต่มีขนาดต่างกัน

ฟลายแบคเบอร์เดียวกันแต่มีขนาดต่างกัน

(1/1)

tongbai+:
ฟลายแบคของNat A2 ครับ ตัวที่สั่งซื้อมาใหม่มีขนาดความกว้างของแกนมากกว่าตัวเดิม(แกนส่วนที่พันสายไฟ2-3รอบห่างจากตัวฟลายแบค) ทำให้ไม่สามารถใส่ลงปริ้นท์ได้ เพราะแกนจะไปชนกับซิ้งค์ที่ยึดSTRกับยึดHoutน่ะครับ ตัวใหม่กว้างกว่าประมาณ 5 มิลลิเมตร ขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะจะใช้เป็นแท่นครู หรือเป็นเพราะว่าเบอร์เดิมเป็นTLF14736 ส่วนเบอร์ที่สั่งซื้อเบอร์TLF14736F ตามวงจรในหนังสือ
ปล.ผมสั่งซื้อมาจากเซ็นทรัล อะไหล่

tongbai+:
ภาพอาจจะเล็กไปหน่อยนะครับ ตัวทางซ้ายมือเป็นตัวเก่า ทางขวามือตัวใหม่ที่มีขนาดของแกนมากกว่าทำให้ใส่ลงปริ้นท์ตำแหน่งเดิมไม่ได้ ใครเคยพบบ้างครับ พอดีผมไม่ได้ถ่ายด้านแสดงเบอร์ให้ดู

TLE.:
  ลองแกะ  ส่วนนั้น  ไปเปลี่ยนซิครับ  คอยๆทำระวัง แตก 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ