ใครเคยทำโปรเจค ด้วยบอร์ด Arduinos ขอคำแนะนำครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำโปรเจค ด้วยบอร์ด Arduinos ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 2610 ครั้ง)
ambad
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:58:53 PM »

ใครเคยทำโปรเจค ด้วยบอร์ด Arduinos ขอคำแนะนำครับ

กำลังจะลองหัดเขียนโปรแกรมครับ เกี่ยวกับเซ็นเซอร์ NFC Near field communication ไว้สำหรับเช็คการทำ หรือไม่ทำกิจกรรมใดๆ ตามเวลาที่กำหนดครับ
ให้ผมลองเขียนโปรแกรมกับเซนเซอร์ดูก่อน เลยอยากถามพี่ๆ ที่เคยใช้ครับ ว่าต้องหาเซนเซอร์ เกี่ยวกับงานพวกนี้เริ่มต้นหัดเขียนกับตัวไหนบ้างครับ กับอยากลอง buzzer กับมอเตอร์สั่น เพื่อแจ้งเตือนการทำกิจกรรมด้วยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

rush
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 03:10:17 PM »

ผมก็ใช้ avr (arduino) เหมือนกัน เขียนยังไม่ค่อยได้เลย ผมไปซื้อบอร์ดของ ett มีหนังสืออธิบายและก็ตัวอย่างโครงงานด้วย ลองไปดูที่ ett ก็ได้ครับ ถ้าเขียนได้แล้วก็ช่วยเอามาลงให้ดูด้วย ผมก็อยากได้โครงงานเหมือนกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์