แมกเนติกแอร์สองอันนี้แตกต่างกันยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:38:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แมกเนติกแอร์สองอันนี้แตกต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 9378 ครั้ง)
prayothk
member
*

คะแนน9

« เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:28:01 PM »

แมกเนติกแอร์สองอันนี้แตกต่างกันยังไงครับ

- แอร์ขนาดไม่เกิน2ตัน
- ทำหน้าเหมือนกัน
- รูปร่างหน้าตาไม่เหมือน
- ต่างกันตรงไหน
อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมครับ

prawit penboon
member
*

คะแนน35

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:34:43 PM »

ตัวบนเป็นของราคาถูก มีคอนแทคแค่ ข้างเดียว(1 pole)
ตัวล่างเป็นของแพง มีคอนแทคหลายชุด  ใช้งานควบคุมได้หลากหลายกว่า
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:18:29 PM »

ตัวบนเป็นของราคาถูก มีคอนแทคแค่ ข้างเดียว(1 pole)
ตัวล่างเป็นของแพง มีคอนแทคหลายชุด  ใช้งานควบคุมได้หลากหลายกว่า

ความเห็นเช่นเดียวกันกับพี่ประวิทย์ครับ
ตัวข้างบนมีหน้าสัมผัส N.O. เพียงอย่างเดียว
แต่ตัวข้างล่างมันมีหน้าสัมผัสให้เลือกใช้ทั้ง N.O. และ N.C. ครับพี่ 
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:35:43 PM »

แล้วพี่บนสุดชื่ออะไร อ่านยังไงก็ไม่ออก ช่วยหน่อยครับ (ประโยธค)?? งง Sad

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:43:13 PM »

แล้วพี่บนสุดชื่ออะไร อ่านยังไงก็ไม่ออก ช่วยหน่อยครับ (ประโยธค)?? งง Sad

คิดอยู่เหมือนกันครับพี่ แต่ไม่กล้าถาม อิอิ 
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 06:32:11 AM »

เออคือว่าผมชื่อประหยัดครับพี่ชัยสิทธิขนาดประหยัดสุดๆๆยังไม่พอรับทานเลยครับพี่แบบว่าเงียบมากก็คงเป็นทั้งประเทศไม่ร้ว่าอีกกี่ปีจะดีขึ้นเมืองจันทบุรีอากาสตอนนี้เป็นไงบ้างครับแต่ต้องขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ท่านให้มามากนะครับไม่ทราบว่าท่านเคยเป็นวิทยากรที่ไหนบ้างหรือมั้ยข้อมูลลึกดีชอบมีโอกาศจะเทียวเมืองจันไม่ได้ไปนานแล้วสาเหตุที่ต้องให้ชื่อเขียนแบบนั้นก็เพราะว่าการล็อคอินมันไปซ้ำกับคนอื่นครับเจ้านาย
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:52:53 AM »

Cheesy เยี่ยมมาก ขอบคุณครับคุณประหยัด ก็เพียงว่าไม่ทราบจะเรียกว่าอย่างไรครับ อันที่จริงต้อง
  Mr. ..Prayud ไม่เป็นไรครับ มันมีเหตุให้เป็นเข้าใจครับ  ขอบคุณ
 คุณอยู่ที่ไหนครับ เมืองจันท์มีธุระกิจหลัก พลอย และผลไม้ พลอยเพิ่งจะฟื้้น แต่ก็ยังไม่พ้นไข้
 เมื่อ2-3ปีชาวอีสานยึดเมืองจันท์ ตอนนี้เหลือประมาณ 20เปอร์เซนต์ ก็กำลังทยอยกลับมา
 มันไม่ถึงกับเงียบแต่คนบ่นไม่ค่อยมีตังค์ เมื่อตอนคนมีตังค์เยอะงานซ่อมไม่ดี เขาโยนทิ้งซื้อใหม่
 ตามร้านของเก่าเต็มไปหมด ผมไม่เคยซื้อคอมพ์ใหม่เลย ตอนนี้ก็ยังพอมีต้องไปเลือกตัดเอา เริ่มน้อยลง
 พวกร้านของเก่าผ่าเอาลวดขายได้ราคา ทองแดงเริ่มขึ้นอีกแล้ว
 มีอะไรช่วยได้ก็โพสมานะครับ  Cheesy HAPPY2!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
teerapat poca
member
*

คะแนน3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 11:32:09 AM »

พี่ๆใจดีกันทุกคนเลยครับนับือ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
tigerchit
member
*

คะแนน1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 11:51:19 AM »

ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะครับ  ท่านอาจารย์ทุกท่าน  ขอบคุณ

จำหน่ายกล้องดิจิตอลและอุปกรณ์ในราคาถูกกว่า...
www.digitalland1.co m
gnan.nan
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 12:25:30 PM »

รูปบน เป็น magnetic แบบทำงานด้วยกลไกทาง mechanic เมื่อจ่ายไฟเข้า coil ก็จะดูดทำให้ contac ลงมาสัมผัสกัน ข้อดีราคาถูก  ข้อเสียมดชอบเข้าไปทำรัง
รูปล่าง เป็น magnetic แบบ solid state relay แบบนี้จะซิลมิดชิด มด+น้ำ เข้าไม่ได้
ก็แล้วแต่ว่าจะเลือกใช้แบบใหนทำงานได้เหมือนกัน
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 07:50:46 AM »

เออคือว่าผมชื่อประหยัดครับพี่ชัยสิทธิขนาดประหยัดสุดๆๆยังไม่พอรับทานเลยครับพี่แบบว่าเงียบมากก็คงเป็นทั้งประเทศไม่ร้ว่าอีกกี่ปีจะดีขึ้น

ชื่อ ประหยัด ไม่ใช่ว่าต้องรวย
คนที่จะรวยได้ ต้องมีแนวคิดที่ดี
ต้องมีแนวคิดที่กว้างไกล
ต้องมีอะไรดีๆอีกมาก

ผมบอกได้คำเดียวว่า แนวคิดคุณยังห่างไกลมากครับ

อีกเรื่องหนึ่ง ผมได้ยิน  ได้เห็น มามาก ว่า เงียบ   เงียบมาก แต่ผมไม่เคยเงียบ ผมมีงานตลอด ถามเพื่อนบ้านผมดูได้ เพื่อนบ้านแถวนี้ยังมาถามผมเลยว่าทำอย่างไร มีของดีอะไร ทำไมงานมากจัง ?
ผมก็แนะนำไป ได้ดีบ้าง ไม่ได้ดีบ้าง
เพราะแนวทางผมบอกได้ แต่คุณทำได้หรือเปล่า อีกเรื่องหนึ่ง

prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 11:05:09 AM »

ชื่อ ประหยัด ไม่ใช่ว่าต้องรวย
จะที่จะรวยได้ ต้องมีแนวคิดที่ดี
ต้องมีแนวคิดที่กว้างไกล
ต้องมีอะไรดีๆอีกมาก

ขอขคุณครับสำหรับคำชี้แนะท่านพรเทพคือผมพึ่งมาจับงานนี้ครับแต่ก็หากินได้จากอาดูดที่มีบริษัทขายอะไหล่โรงงานรวมทั้งงานออกาไนรายได้ดี
แต่ตอนนี้หายไปหมดแล้วมารับล้างแอร์400คิดแล้วเบือตอนแลกหลังๆเริ่มสนุกแล้วรู้อย่างเดียวว่าท่ารู้จักพอก็รวยแล้ว
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:42:24 AM »

Mr. ..Prayud ไม่เป็นไรครับ มันมีเหตุให้เป็นเข้าใจครับ 
 คุณอยู่ที่ไหนครับ เมืองจันท์มีธุระกิจหลัก พลอย และผลไม้ พลอยเพิ่งจะฟื้้น แต่ก็ยังไม่พ้นไข้
 เมื่อ2-3ปีชาวอีสานยึดเมืองจันท์ ตอนนี้เหลือประมาณ 20เปอร์เซนต์ ก็กำลังทยอยกลับมา

คือว่าผมอยู่แถว นนทบุรีครับพี่ชัยสิทธ ทุเรียนแถวบ้านผมลูกล่ะ500-1000แล้วครับพี่กินไม่ลง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์