อยากทราบการเซ็ต Administrator ในComputer Managment
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:10:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการเซ็ต Administrator ในComputer Managment  (อ่าน 4288 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 11:20:37 AM »

อยากทราบการเซ็ต Administrator ในComputer Managment ใครพอมีข้อมูลที่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ตั้งแต่การแอด user เข้าใช้งานใน Server แก้ไขข้อมูลในระบบ server ตั้ง password user เวลา เครื่องลูก จะเข้าไปเอาข้อมูลใน server ต้องตั้ง password ให้เขาประมาณนั้น ใครพอรู้บ้างช่วยแนะนำด้วยครับ..เครื่องการ set ภายใน server เป้นแค่ ตั้ง password กับลบ password ครับ... ขอบคุณ Kiss

warrawutt
member
*

คะแนน5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 04:31:54 PM »

ใช้ลีนุกส์หรือเปล่า ถ้าใช้ ก็ต้องset samba ก่อน เพื่อให้user สามารถใช้พื้นที่ในserver ได้  ลีนุกส์ที่เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการใช้server แบบไม่ต้องปรับปรุงมาก คือ sis 5.5 และมีคู่มือในการใช้งานด้วย แต่ปัจจุบัน ubuntu server ครับมีผู้ใช้งานมาก พัฒนามาจาก debain ครับ ซึ่งแตกต่างจาก redhat ครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:45:14 AM »

ขอบคุณมากครับ ..ที่ให้คำแนะนำ แต่มันเป็น windows 2003 server R2 Enterprise ครับ ช่วยแนะนำ ให้ละเอียดนิดด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ  ขอบคุณ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์