lcd samsung syncmaster713n สัญญาณมันตัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 05:38:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lcd samsung syncmaster713n สัญญาณมันตัด  (อ่าน 6763 ครั้ง)
Tech_apple
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:44:00 AM »

พี่ช่างท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้างคับ
จอ lcd samsung 713n  พอเสียบสายสัญญาณแล้วมันจะ
ตัดเลยแล้วจะขึ้นแจ้งเตือนว่า
Not Optimum Mode
Recommended Mode
1280x1024  60Hz
ผมลอง set ความถี่ปรับให้ได้ตามที่มันฟ้องมา
แล้วก้อยังเป็นเมื่อเดิมคับ
รบกวนท่านที่เคยเจอแบบนี้หน่อยคับ
ขอบคุณคับ

barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:59:13 PM »

อาการอย่างนี้จอไม่น่าจะเสียน่ะครับ เป็นที่การปรับความถี่ของจอคอมพิวเตอร์ในหน้าของ windows ครับ เอ๋ว่าแต่เป็นทุกเครื่องที่เสียบสายสัญญาณหรือป่าวครับ ลองปรับดูตามนี้ก็แล้วกันน่ะครับ ถ้าเข้าไปปรับในหน้าของwindows ไม่ได้แนะนำให้ไปเสียบกับจอ CRT ทั่วไป แล้วเข้าไปปรับ ในหน้าต่างwindows คลิ๊กขวาที่ว่าง เลือก properties - settings - Advanced - Mointor - ตรง Mointo setting ปรับเป็นค่าต่ำๆ สัก60 Herlz ลองดูน่ะครับ ต้องเข้าหน้า windows ให้ได้ก่อนน่ะลองดูได้เรื่องยังงัยบอกด้วย

MR01
bogie
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 04:27:36 PM »

ไอซีเสียครับ มีอยู 2 ตัว แต่ผมจำไม่ได้ตัวไหน
Tech_apple
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:12:17 PM »

ผมก้อลองปรับความถี่ดูแล้วน่ะแต่ยังเหมือนเดิม
ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่ IC เหมือนที่คุณ bogie ว่า
แต่ไม่รู้ว่า IC ตัวไหนเนี่ยล่ะคับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:13:25 PM »

ลองเช็ตดูก่อน  ไม่เอา ฉงน

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
Tech_apple
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:48:11 PM »

พี่ Ce_YAI
มี service munual หรือป่าวผมขอหน่อยได้ไหมคับ
apple_ta2@hotmail.com
ขอบคุณคับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:50:53 PM »

วงจรผมมีแต่ก่อนอื่นลองขอซื้อจาก K. tu 2522 LSV team เอาเลยขายไม่แพง แถมมีแบบอื่นๆเก็บไว้ไช้ได้  เยี่ยมมาก

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
Tech_apple
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:29:30 AM »

มีอะไรขายบ้างคับ
มี เว็ป หรือป่าวคับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:33:35 PM »

มีเพียบ เยอะมากๆ  เยี่ยมมาก

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=9470.0

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์