usb เสียบ แฟลตไดร์ ไม่ขึ้นครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:18:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: usb เสียบ แฟลตไดร์ ไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 9712 ครั้ง)
ss_somsuk
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:07:29 PM »

มีปัญหากับ port usb คับ เสียบพวกเม้าส์หรือ เครื่องปริ๊นเตอร์ usb ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้าเสียบ แฟลตไดร์ มันจะขั้น unknown device อ่ะคับ เปลี่ยนที่เสียบ usb หลายแล้วก้อไม่ได้
แต่ถ้าเป็ฯ การ์ดรีดเดอร์ ต่อสายusb กับได้ครับ

ส่วนแฟลตไดร์ ผมแก้แบบง่ายๆ คือเสียบแฟลไดร์ แล้วไปที่ device manager uninstall ของ usb ให้หมดมันถึงจะ รันเห็น ไดร์ ของแฟลตไดร์ครับ
แต่ พอกับ ฮาร์ดิสที่เป็น เอ็กเทนนอน ต่อ usb ก้อไม่ได้ซักที

มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือว่าต้อง ซ่อมเมนบอร์ด ถ้าซ่อม ต้องซ่อมตรงจุดไหนหรือครับ
เมนบอร์ด รุ่น 651c-m ครับ

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 01:03:58 AM »

เมนบอรดรุ่น เก่าจะจ่ายไฟusb ออกน้อย ใช้งานเยอะก็ไม่ได้ ลองหาภาคจ่ายไฟ วัตต์สูงๆใส่ เผื่อได้ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ss_somsuk
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 01:45:52 AM »

เมนบอรดรุ่น เก่าจะจ่ายไฟusb ออกน้อย ใช้งานเยอะก็ไม่ได้ ลองหาภาคจ่ายไฟ วัตต์สูงๆใส่ เผื่อได้ครับ

หมายถึง เปลี่่ยน พาวเวอร์ซับพายหรือคับ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 02:10:46 AM »

หมายถึง เปลี่่ยน พาวเวอร์ซับพายหรือคับ

ครับลองดูก่อน

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ss_somsuk
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 12:28:23 PM »

มาตอบครับ ล่าสุดเครื่อง ไม่ได้ทำอะไรเลย อยู่ดีดี ช่องusb พอเสียบ flash drive ก้อใช้ได้เฉย เป็นงง  ไม่เอา

แต่ยังไม่ได้เปิดเครื่องมาดู คิดว่าคงไม่เป็นอะไรแล้วมั้งคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์