หาดทรายสวย..เวิ้งน้ำใส..พบชายหาดใหม่ที่ปากพนัง... +p1
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:46:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาดทรายสวย..เวิ้งน้ำใส..พบชายหาดใหม่ที่ปากพนัง... +p1  (อ่าน 9961 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:33:26 AM »

เกริ่นไปยังงั้นแหละครับ ที่จริงคนอื่นพบตั้งนานแล้ว... แต่ผมเพิ่งพบชายหาดสวยๆไม่แพ้ชายหาดหลายๆแหล่งท่องเที่ยวเลย  เยี่ยมมาก

บนเส้นทางปากพนัง-หัวไทร เลียบชายฝั่งทะเลอ่าวไทย ประมาณก.ม.ที่19 ไม่น่าเชื่อว่าจะมีชายหาดทรายสวย..เวิ้งน้ำใส...แห่งใหม่ สวยพอๆกับชายหาดแหลมตะลุมพุกทีเดียว

ชายหาดทรายยื่นยาวไปในทะเล รอดพ้นการการกัดเซาะของกระแสคลื่นที่ถาโถมเข้ามาทำลาย  HAPPY2!!

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:34:43 AM »

หาดยื่นยาวพอที่จะทำเป็นสนามฟุตบอลได้เลย  HAPPY2!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:39:17 AM »

แนวโขดหินเทียม แต่ใช้หินจริงถม ป้องกันคลื่นกัดเซาะชายฝั่ง ...
   บนสันโขดหิน มักจะพบนักตกปลา มายึดทำเลสวยๆ ปักหลักเย่อกับปลากระเบนบ่อยๆ ปลากระเบนที่นี่ยังชุกชุม ...ผมเคยเห็นเขาตกกันได้ ตัวโตมากครับ เกือบ20ก.ก.ครับ ปลากระเบนตัวนึงปีกกว้างกว่าโต๊ะคอมพิวเตอร์ซะอีก ...  HAPPY2!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:40:55 AM »

ผักบุ้งทะเล นัยว่าใช้ทาแก้พิษกระพรุนไฟได้  HAPPY2!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:44:06 AM »

อีกเวิ้งอ่าว ปราศจากเศษขยะเพราะฝูงคนยังไม่มาเที่ยวกันเยอะเช่นบางแสน ทรายนุ่มเท้าทุกย่างก้าว ไม่มีโคลนมาแปดเปื้อน สวยเหมือนภาพวาด ... เริ่มคิดหนักแล้วสิ ..ว่าจะอยู่ถาวรที่ปากพนังหรือเชียงใหม่ดี ...  Shocked

... ตัดใจยังไม่ถูก อยู่ซะทั้ง2จังหวัดนี่หละ ไปๆมาๆดีกว่า อิๆ   HAPPY2!!
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:56:34 AM »

..ท้องฟ้าเริ่มมืด ต้องขอลาชายหาดสวย ..ขับรถเลียบแม่น้ำปากพนัง ฝากรูปบรรยากาศยามเย็นของแม่น้ำมาฝากเพื่อนๆครับ ...ใครมีเรือเจ๊ทสกีน่าลงมาเที่ยวมากครับ ... ส่วนผมได้แค่ฝันครับ อิๆ  HAPPY2!! THANK!!
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:32:07 AM »

สวยจังครับ ชอบสงบดีไม่วุ่นวาย... ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 03:44:13 PM »

แล้วใครไปนั่งย่องๆครับพี่เล็กเห็นหน้าไม่ชัด 

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:25:52 PM »

ลองขยายภาพดูสิครับ อิๆ   Shocked Smiley
suvitp
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 11:58:09 AM »

ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกจุดครับ
เสันทางเดียวกันก่อนถึงจุดนี้ตรงบริเวนสพานข้ามคลองสพานที่2
มาจากสามแยกชายทะเลจะไปอ.หัวไทรระยะทางประมาณ5-6กม.
หาดทรายสวยสะอาดเพราะไม่มีคนเที่ยวมากนัก
ที่สำคัญไม่มีกองหินกันคลื่นมาบดบังทัศนียภาพ
สำหรับคนที่ชอบธรรมชาติเดิมๆแบบดิบๆที่นี่เหมาะสมครับ
เสียดายไม่มีรูปไม่งั้นได้เห็นอะไรสวยๆที่นี่ครับ

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:13:01 PM »

อ้างถึง
มาจากสามแยกชายทะเลจะไปอ.หัวไทรระยะทางประมาณ5-6กม.
หาดทรายสวยสะอาดเพราะไม่มีคนเที่ยวมากนัก
ที่สำคัญไม่มีกองหินกันคลื่นมาบดบังทัศนียภาพ
สำหรับคนที่ชอบธรรมชาติเดิมๆแบบดิบๆที่นี่เหมาะสมครับ
เสียดายไม่มีรูปไม่งั้นได้เห็นอะไรสวยๆที่นี่ครับ

...ขอบคุณ คุณsuvitpมากนะครับ  Cheesy HAPPY2!!
..ว่างๆหากมีเวลา..จะไปเที่ยว เอารูปมาฝากครับ   Lips Sealed
suvitp
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:25:13 AM »

ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกจุดครับ
เสันทางเดียวกันก่อนถึงจุดนี้ตรงบริเวนสพานข้ามคลองสพานที่2

เมื่อวานได้มีโอกาศไปจุดที่บอกไปอีกครั้ง
มีการเปลี่ยนแปลงเป็นบังกาโลไปเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้น้ำทะเลยังขุ่นยังไม่ค่อยน่าเที่ยวเท่าไหร่นัก
คงต้องรออีกสักระยะให้หมดมรสุม อาจจะสักเดือนสองเดือนถึงจะสวยเหมือนเดิม
แต่โดยรวมถ้าไม่คิดไปเล่นน้ำทะเล ก็ถือว่ายังโอเคครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์