อยากจะทราบว่า ตัวโปรแกรม ของ การออกแบบ อันไหนดีที่สุดครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทราบว่า ตัวโปรแกรม ของ การออกแบบ อันไหนดีที่สุดครับ  (อ่าน 3508 ครั้ง)
jeena
member
*

คะแนน-1

end_of_me@windowslive.com
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 08:57:50 PM »

ท่านผู้ใดพอที่จะ ทราบถึง ข้อดีข้อเสียของแต่ละ โปรแกรม เพื่อหาโปรแกรมที่ดีที่สุดอ่ะครับ Function เยอะครบ และสมบูรณ์ ผมอยากทราบจริงว่าอันไหนเรื่องใช้ง่าย ยาก นั้นก็เป็นปัญหายังไงก็ต้องตามมาอ่ะครับ - -*แหะๆ แต่ผมอยาก รุว่าตัวไหนดีที่สุดครับ ขอคำตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

PCB Wizard 3.5Pro 
Eagle
CorelDrow
PCB Altium Designer 6.8 
Protel 99 SE full-SP6

joke_10
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 12:29:34 PM »

ผมใช้ Protel 99 อยู่คับ .. รู้สึกว่า ยังมี Bug อยู่  เคยเห็น Autium มันพัฒนา ต่อมาจาก Protel น่าจะสะดวก กว่า น่ะครับ..

ปล.แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองเล่น Autium เลย  คือ ชินกับ Protel แล้ว เลยขี้เกียจ ครับ.. Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์