ขอตู้สูตรตู้ลำโพงแบนพาสหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 06:31:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตู้สูตรตู้ลำโพงแบนพาสหน่อยครับ  (อ่าน 19613 ครั้ง)
pppnot
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 12:46:21 AM »

ขอตู้สูตรตู้ลำโพงแบนพาสหน่อยครับจะไปติดี่แค๊บVEGOครับอยากได้มากครับตอนนี้ไม่ทราบว่าใครมีมั้งครับ

TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 07:40:39 PM »

ตั้งกระทู้ผิดห้องแล้วนะครับ !!!!  ควรไปตั้งที่ " ลำโพงเครื่องเสียงรถยนต์ครับ  แต่ว่าผมก็...ย้ายไม่เป็นครับ
        ขนาดตู้ผมไม่มีหรอกนะครับ ซึ่งลำโพงแต่ละรุ่น แต่ละยีห้อ ขนาดตู้นั้นสัมพันธ์กับสเปกของลำโพงครับ สมมุติ ! ถ้าเราเลือกลำโพงยี่ห้อ....... เราก็ต้องเอาสเปกลำโพงมาคำนวนหาขนาดตู้ทุกครั้งครับ แต่ที่ตีมาตรฐาน ก็คือ...
           - ตู้ปิดข้างแค๊ป  ปริมาตรอยู่ที่   0.9   ลูกบาตรฟุต
           - ตู้แบนพาสใต้เบาะ  ปริมาตรอยู่ที่    0.8 ลูกบาตรฟุต
       ซึ่งอันนี้ของผมอาจจะไม่เหมือนกับของคนอื่นๆ นะครับ ซึ่งแต่ละเจ้า เขาก็มีสูตรของเขาครับ แต่อันนี้เสนอเพื่อให้คุณพิจจารณาดูเอาเองครับ
         และตรงนี้เสนอรูปแบบนะครับ ส่วนปริมาตร ไปหา ไปคำนวนเอาเองครับ
fhon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 02:39:36 PM »

สัดส่วนคงต้องเดาเอา.....หละคร๊าบ...อยากให้แม่นถูกต้องต้องใช้โปรแกรมคำนวนครับ
Chai_Yo_Ho_Hiew
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 02:16:17 AM »

สัดส่วนคงต้องเดาเอา.....หละคร๊าบ...อยากให้แม่นถูกต้องต้องใช้โปรแกรมคำนวนครับ
โปรแกรมหาที่ไหนได้ครับ Cheesy

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ใจเรา
rittichai.l.
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2007, 11:34:36 AM »

ลองหากระทู้เกี่ยวกับตู้ลำโพงครับน่าจะมี
My Name
member
*

คะแนน2

ไม่เก่ง ไม่เป็น ขอแค่เน้นพยายาม

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 01:15:28 PM »

ที่นี้ก็ได้ครับเพื่อนๆสมาชิคได้ลงไว้ใหแล้ว http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=6727.0
ลองค้นดูเอานะครับ Grin Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์