LG FLATRON EZ T710SH ควันขึ้นครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LG FLATRON EZ T710SH ควันขึ้นครับ  (อ่าน 3826 ครั้ง)
tui21
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 04:09:21 AM »

เมื่อวานกำลังเปิดใช้งานอยู่  จู่ๆ ภาพก็หดทางด้านข้างทั้ง 2 ด้าน ( แนวนอน ) หดลงเรื่อยๆ ไม่ยอมหยุด พร้อมกับควันขึ้น ที่หลังจอ มอนิเตอร์  ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ (ไม่มีตังซื้อใหม่ เพราะตกงานครับ )
                  มีแค่จอเดียวซะด้วยซิ
                         เศร้าจัง  เศร้าจัง  เศร้าจัง  เศร้าจัง  เศร้าจัง
          ตอนนี้เปิดไม่ติดแล้วครับ     ไฟที่ปุ่มเปิดปิด ก็ไม่ติดครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 02:09:35 PM »

อาการอย่างนี้น่าเป็นห่วงน่ะครับ แต่ต้องลองถอดฝาข้างหลังเครื่องออกดูก่อนครับว่าข้างใน มีตัวไหนซ็อตหรือไหม้บ้างถ้า จะได้วิเคราะห์ได้ครับ บางทีสายไฟ FBT อาจจะกำลังจะขาดก็เป็นได้ ต้องดูอาการข้างในก่อนนะครับ ลองดู

MR01
ps2518
member
*

คะแนน6

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:03:07 PM »

จุดอ่อนของเครื่องรุ่นนี้ที่เคยเจอ คือ c แถว ๆ ภาคจ่ายไฟ จำค่าไม่ได้แล้ว ถ้าเปิดฝาออกมาดูแถว ๆ ภาคจ่ายไฟ จะสังเกตเห็นได้ชัดว่ามันบวม แต่ผมคิดว่าอาการของคุณที่ควันขึ้นมันน่าจะรั่วพ่นควันออกมาครับ คิดว่าคงไม่ยาก แต่ต้องเปิดฝาให้ได้ก่อน ต้องใช้เทคนิคนิดหนึ่ง
ps2518
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:05:09 PM »

ลืมบอกไปโพสผิดห้องด้วย....ตั้งสติดี ๆ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์