เตือนโปรแกรมสุดอันตรายที่สุดกับเจ้าของเครื่องคอม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 02:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนโปรแกรมสุดอันตรายที่สุดกับเจ้าของเครื่องคอม  (อ่าน 3669 ครั้ง)
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:02:34 AM »

สืบเนื่องมาจากกระทู้ที่มีคนถามปัญหามาดังนี้

โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต
เรียน Support
เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก 'แฟน 7.0' มาเป็น 'ภรรยา 1.0'
พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก
และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงใน
เอกสารแนะนำสินค้าเลย

'ภรรยา 1.0' ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง
โดยระบบจะคอยตรวจสอบความเป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น 'ป๊อกเด้ง 10.3' ,
อาร์ซีเอ 2.5' และ 'จูน่า 5.0' ทำให้ไม่สามารถรันได้
และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้

ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ 'แฟน 7.0' แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller
ไม่สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

จาก User ที่มีปัญหา…

เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา
เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้
เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก 'แฟน 7.0' ไปเป็น
'ภรรยา 1.0' เนื่องจากคิดว่า 'ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรม
อรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง (Utilities & Entertainment )

แต่อันที่จริงแล้ว 'ภรรยา 1.0' เป็นระบบจัดการ (Operating System)
ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ ถอดถอน
'ภรรยา 1.0' หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น แฟน 7.0'
เพราะระบบจะทำการจำลอง 'แฟน 7.0' ให้ทำงานเป็น 'ภรรยา 1.0' อยู่ดี

ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง 'แฟน
8.0' หรือ 'Small House 2.0'แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม

ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง - สินไหมทดแทน

ผมขอแนะนำให้คุณใช้ 'ภรรยา 1.0' ด้วยความระมัดระวัง
และผมอยากให้คุณติดตั้งโปรแกรม 'c:\ได้จ้ะที่รัก'
เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม 'ภรรยา 1.0'

ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง 'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก'
ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:\ได้จ้ะที่รัก' ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง
'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก' จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และระบบจะทำ
งานได้อย่างราบรื่นต่อไป

โปรแกรม 'ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง
คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ 'ภรรยา 1.0'
โปรแกรมที่แนะนำ คือ ‘ดอกไม้ 2.0.1' และชุดโปรแกรม 'เครื่องเพชร 5.1.2'

แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง 'เลขาสุดสวย 36.24.36'
ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย 'ภรรยา 1.0' แล้ว ยังมีโอกาสสูง
ที่ทำให้ระบบเสียหายได้

ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ

[/b]
---------------------------------------------------------------------------------------

จะเห็นได้ว่าโปรแกรมนี้น่ากลัวมากหากท่านได้ลงไปแล้วมีข้อแนะนำจะเตือนเพื่อนช่างกรุณาบอกต่อๆกันไปด้วย....

ขำๆซักเรื่องนะครับ... บ้านเราจะได้ไม่เครียดมากนัก..........

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...

dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 10:03:29 PM »

ผมเคยอ่านใน computer today ครับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 10:11:20 PM »

ผมเคยอ่านใน computer today ครับ

ฉบับที่ 358 พ.ค.2552 ปักหลัง ถ้าเอาของเขามาให้เครดิตด้วย แต่ถ้าเป็นของท่าน ขออภัยครับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

JoeKorat
member
*

คะแนน1

การดื่มสุราทำให้ความสามารถในการขับขี่ลดลง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 02:12:57 AM »

อันตรายจิงคับผมลองแล้ว.....ฟอแมตฮาสดิสก็ไม่ได้
มันจะอัพจาก แฟน7.0 เป็น ภรรยา1.0 อัตโนมัติ
จากนั้นมันก็เข้ามาเปลี่ยนการทำงานของเครื่อง
แล้วโปรแกรมนี้จะไม่ซัปพอทกับ ไฟล์ ตระกูล คลิป
ไม่ก็ตระกูลที่มาจากญี่ปุ่น ถ้าโปรแกรมตรวจเจอ
ภรรยา1.0 จะทำการลบแบบอัตโนมัต.....5555
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:57:32 AM »

อันตรายจิงคับผมลองแล้ว.....ฟอแมตฮาสดิสก็ไม่ได้
มันจะอัพจาก แฟน7.0 เป็น ภรรยา1.0 อัตโนมัติ
จากนั้นมันก็เข้ามาเปลี่ยนการทำงานของเครื่อง
แล้วโปรแกรมนี้จะไม่ซัปพอทกับ ไฟล์ ตระกูล คลิป
ไม่ก็ตระกูลที่มาจากญี่ปุ่น ถ้าโปรแกรมตรวจเจอ
ภรรยา1.0 จะทำการลบแบบอัตโนมัต.....5555
55555555555 เพิ่งรู้ตัวเหรอครับ น้องโจ้

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
JoeKorat
member
*

คะแนน1

การดื่มสุราทำให้ความสามารถในการขับขี่ลดลง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:08:55 AM »

ขอแนะนำให้แอบใช้โปรแกรมเสริมคือ...Pub&Coyoty3.0...(แถวที่ผมอยู่มีเยอะเลย5555)
แอบดีๆละ อย่าให้โปรแกรม ภรรยา1.0ตรวจเจอละ5555555
(ก็ฮาๆกันไปตามประสาคนโสด5555)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์