คอมไม่มีเสียงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 05:19:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมไม่มีเสียงครับ  (อ่าน 4434 ครั้ง)
max30012540
member
*

คะแนน 1

max30012540@hotmail.com
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:28:11 PM »

เศร้าจังคือว่า ก่อนจะไม่มีเสียง ก้อลองเอาวงจรขยายไปเสียบ ก่อใช้ไม่ได้ เอาไปเสียบกันเครื่องเล่นDVDก่อออกตามปกติ ก้อเอาใส่กล่อง ผมก็นำคอมของผมไปเสียบลำโพงที่มาพ้อมคอม ก้อเป็นปกติ แต่ว่า 2-3 ผ่านมา วันที่4จะฟังเพลงกับไม่มีเสียง ก้อทำทุกวิธีการให้ใช้ได้ แต่แล้วก็จนมุม ไม่เอา ทำยังงัยก้อไม่มีเสียง ลงwindows มา5รอบแล้ว ลงไดร์เวอร์ทุกรอบ ทั้ง5รอบผมก้อได้สังเกตไดร์เวอร์ทุกรอบ เป็นเหมือนกันทุกรอบเลยครับ คือ ถอดไมค์ออก ถอดสายลำโพงออก แต่ไดร์เวอร์กับบอกว่าผมเสียบไมค์ เสียบสายลำโพง ผมก็งงงงงงเลยครับ ไม่รู้จะทำยังงัย แก้ปัญหาไม่ได้ซักที จึงต้องมาขอความช่วยเหลือ นี้แระครับ  เศร้าจัง
แล้วในไบออสก็ดูแล้วก็เป็นปรกติ

รูปที่ให้ชม เป็นรูปตอนเอาสายไมค์ ลำโพง ออกหมดครับ แต่กับบอกว่าเสียบอยู่ ไม่เอา
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน 37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:53:45 AM »

ไดรเวอร์รวน แจ๊คตัวเมีย ขาสำผัสมันล้าหรือง้างออก ลองดูครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์